5 Các câu trả lời

แม่ทานอะไรก็ได้ที่แม่ทานได้ค่ะ ใข่กินไม่ลงก็เน้นปลาเน้นไก่หรือเนื้อสัตว์อื่นๆแทนได้ นมวัวหากทานไม่ลงเปลี่ยนเป็นนำ้เต้าหู้ นมแพะ หรือเป็นนมชงนมกล่องชนิดอื่นๆแทนได้ค่ะ

แม่ทานกล้วยกับไข่น้องจะน้ำหนักดีค่ะ..บ้านนี้ก็ไม่ค่อยทานค่ะแม่กินปกติเหมือนคนไม่ท้องกินแค่2เวลาแต่เน้นกินกล้วยกับไข่ต้ม..ลูกคลอดมาตอน36วีค2วันน้ำหนัก2780กรัมค่ะ

กินข้าวไม่ได้ก็กินอย่างอื่นที่เรากินได้เอาค่ะแม่ เขายังกินก๋วยเตี๋ยวกับส้มตำ จนไตรมาส3เลยค่ะ เพราะเบื่ออาหารมากกก

บอกได้คำเดียวค่ะ แม่สู้ๆนะคะถือว่าอดทนกินเพื่อลูกนะคะให้เขาออกมาน้ำหนักดีแข็งแรงค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแต่ก็ต้องพยามกินค่ะบางครั้งฝืนกินร้องไห้ไป555