7 Các câu trả lời

ยาฆ่าเชื้อที่คนท้องกินได้คือยาอะม็อกซี่ซิลลิน แต่ต้องให้หมอเป็นคนจัดให้ ใช้ในกรณีที่จำเป็นเท่านั้น และควรบอกหมอด้วยว่าท้องอยู่

ไม่แนะนำกินเลยค่ะแม่ เราก้เป็นไอเกือบอาทิตย์พยายามกินน้ำอุ่น ไม่กินของทอด นอนพักผ่อนให้เพียงพอ เดียวก้ดีขึ้นค่ะแม่

แม่ลองกลั่วคอด้วยน้ำอุ่นผสมเกลือนะคะ ทำทุกเช้าเย็นช่วยได้คะ

ลองชงน้ำขิงกินอยู่ยังค่ะ เผื่อดีขึ้นนะ กลั้วคอด้วยน้ำเกลือ

VIP Member

แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์ค่ะแม่ ยาตอนท้องใช้ยากมาก

ฟ้าทะลายโจรค่ะ หมอเคยจ่ายยาให้เรา เป็นสมุนไพรค่ะ

คนท้องกินยาฟ้าทะลายโจรไม่ได้คะ

VIP Member

ปรึกษาหมอสูติฯ ก่อนดีกว่าค่ะคุณแม่

Câu hỏi liên quan