13 Các câu trả lời

บ้านนี้ไม่มีมูกเลือด...แต่ปวดท้องทุก5นาที10นาที...ไปหาหมอ...ปากมดลูกเปิดแค่เซนเดียว...หมอให้นอนเลยค่ะ...ไปตั้งแต่8โมงเช้า...คลอดอีกที5โมงเกือบ6โมงเยน...ทรมานสุดๆ

ระวังเด็กสำลักน้ำคร่ำ บางทีน้ำคร่ำไม่แตกหมอต่องเจาะนะ ไปรพ.ดีกว่าค่ะ หาที่จอดรถรอหน้ารพ.เลย

ปกติ 3 เซนส่วนมากต้องแอดมิทแล้วนะค่ะ ปากมดลูกจะเริ่มเปิดไวขึ้น แม่รีบกลับไปหาหมอเลยค่ะ

ตอนเร่งคลอด ปวดมากมั้ยคะ

หมอนิ่ยังไงนะ....อาการขนาดนี้ควรให้รอคลอดสิไม่ใช่ให้กลับบ้าน...สงสัยหมอครงนอนน้อย

เราได้ยินว่าห้องเต็มหมดสงสัยไม่มีเตียงรึป่าว☺️

ของเราแค่มูกเลือกออกก็ไห้นอนโรงบาลแล้วค่ะไม่ได้ไห้กับบ้านนะค่ะ

กลับไปหาหมออีกคะ ที่จริงเปิด3เซนแล้วไม่ควรให้กลับบ้านนะคะ

ไปหาหมอเลยค่ะมูกเลือกออกขนาดนั้นแถมเจ็บท้องบ่อยด้วย

ไปแล้วเค้าให้กับค่ะ

3 เซน ไม่ควรออกมาจาก รพ นะรีบกลับไปเลยค่ะ

ไปเลยค่ะ ถ้าไห้กลับอีกบอกไม่กลับ ! จะคลอดอยู่แล้วค่ะ ลูกเรา เราตัดสินใจได้

หมอให้กลับ ก้อเปลี่ยน รพ เลยค่ะ

เปิดขนาดนี้ยังให้กลับบ้านอีก

ขอบคุนค่ะ

Câu hỏi liên quan