42 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ไม่เชื่อแต่ก็ไม่ลบหลู่ แต่ทยอยซื้อดีกว่า ค่าใช้จ่ายจะไม่หนักเกินตอนช่วงใกล้ๆคลอดค่ะ แต่ต้องชัวร์จริงๆว่าน้องเพศอะไรค่ะ5555

ซื้อเรื่อยๆเลยก็ได้คะ ของใช้เด็กแต่ละชิ้นไม่ใช่ถูกๆ ซื้อตอนท้องแกก็เดินเลือกลำบาก เริ่มซื้อแต่เนิ่นๆกว่าจะคลอดคงครบพอดี

เราซื้อตอนรู้เพศน้อง ประมาณ 5 เดือน ตอนนี้นั่งคิดว่า ทำไมรีบซื้อจัง เห็นนู้นนี้นั้นก็อยากได้ไปหมด ทั้งๆ ที่ซื้อครบแล้ววว 5555

รู้เพศค่อยซื้อก็ได้จ้า นี่ก่เตรียมของก่อนคลอดนานมาก เพราะเห่อลูกหนัก.. เพราะตอนเราใกล้คลอด เราจะไม่มีเวลาไปเลือกซื้อเลย

แล้วแต่ความเชื่อค่ะ คนโบราณมักจะบอกว่าถ้าซื้อไว้ ลุกคนนี้เกิดมาแต่จะไม่ได้ใส่เสื้อผ้าพวกนี้ค่ะ

ไม่เกี่ยวกันหรอกคะ มันขึ้นอยู่กะความสะดวกของเเม่ว่าอยากซื้อตอนไหน ทยอยซื้อเอาก้ได้คะ

ไม่จริงค่ะ ทยอยซื้อเอาไว้ดีแล้วค่ะ พอใกล้ๆคลอดเราคงจะเดินเลือกซื้อไม่ไหวหรอกค่ะ

เราว่าแล้วแต่ความสะดวกของแม่แต่ละบ้านมากกว่าค่ะ.. ซื้อตอนไหนก็ได้ใช้เหมือนกัน ^^

VIP Member

จะเตรียมตั้งแต่12สัปดาห์เลยหรอคะแม่ รอสักประมาณ30สัปดาห์ค่อยเตรียมจะดีกว่านะคะ😄

ใจเย็นๆน๊าา ศึกษาไว้ก่อนได้ รอเพศน้อง ก็ดี ค่ะ ผู้ใหญ่ห้ามไว้ก็เชื่อไว้ก็ดีค่ะ

Câu hỏi liên quan