จับได้ว่าสามีไปนอนม่านรูดกับคนอื่น

เราตั้งท้อง​ได้ 18 Week แล้ว เมื่อวานเป็นวันที่พีคที่สุด เราเจอทั้งรูปถ่าย ทั้งคลิปวีดีโอ ความยาวประมาน 16 นาที ในคลิป คือ สามีของเรา กำลังบรรเลงกับผญ. คนอื่นยุ น้ำตาล่วงเลยค่ะ ความคิดในหัว สับสนมาก ไม่รุจะเริ่มต้นตรงไหนดี คนที่นอนกอดเราทุกวัน คุยกะลูกในท้องก่อนนอนทุกคืน คนที่เราเลือก บอกรักเรากะลูก จะทำกะเราได้ขนาดนี้ พอเรารุความจิง ก้เลือกที่จะโกหกต่อ แต่สุดท้ายความจิงก้คือความจิง ผญ.คนนั้น แก่กว่าเราประมาน 12 ปี ไม่มีสามีเป้นตัวเป้นตน ไม่เคยคุยกันกะสามีเราหรือรุจักเป้นการส่วนตัว เจอกันแค่ ไม่ถึงครึ่งชม. ก้ชวนกันไป.... ผญ.รุค่ะ ว่าเราท้อง และเป้นคนคนออกค่าใช้จ่ายในการไป บรรเลงครั้งนี้ที้งหมด ที่สำคัญนี้ไม่ใช่เหตุการณ์​ครั้งแรก เพราะมันเคยเกิดขึ้นกะ ผญ.คนอื่น ก่อนมาคนนี้ ตอนนี้เราเครียดมาก นอนร้องไห้ทั้งคืน เราผิดเอง ที่สนองตันหาสามีไม่ได้ ท้อเหลือเกินค่ะแม่ๆ #ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ ตอนนี้แม่เข้มแข็งขึ้นมาก คลอดน้องแล้ว น้องได้ 4 เดือนแล้วค่ะ อยู่กับลูกมีความสุขมาก เลิกโฟกัสเรื่องอื่นไปเลย

629 Các câu trả lời

อย่าไปใส่ใจคะ เค้าแค่สนุกชั่วข้ามคืน ต้องขอบคุณผู้หญิงคนนั่นที่มาทำให้สามีคลายเครียด เท่าที่อ่านเค้าแค่สนุกกัน ไม่ได้สายความสัมพันธ์ต่อ กำชับสามีให้ใส่ถุงยางก็พอ คิดบวกไว้คะ กระทบถึงลูก ถ้าเค้ารักเราเค้าเลือกเรา แต่ถ้าเค้าจะไปกับหญิงอื่น ของพวกนี้รั้งไว้ไม่ได้ เราทำใจสบายๆ เข้าใจเค้าพูดดีๆกับเค้า สามีไม่ทำร้ายเราหรอกคะ

อย่าโทษตัวเองค่ะ มันอยู่ในสันดานค่ะ คนเราถ้าคิดที่จะซื่อสัตย์จริงใจต่อกัน มันต้องอดทนได้ค่ะ แต่นี่เค้าทำดีกับคุณแค่หลอกให้คุณตายใจเท่านั้น เราอุ้มท้องลูกเค้าอยู่นะค่ะ เค้ายังรักสนุกอยู่ แถมยังอัดคลิปตอนไปเริงสวาทกับผู้หญิงอื่นอีก คิดให้ดีนะค่ะ ถอยออกมาดูแลตัวเองดูแลลูกดีกว่าค่ะ อย่าได้เสียน้ำตาให้ผู้ชายเลวๆเลยค่ะ

โทษนะค่ะได้จดทะเบียนสมรสกะสามีป่าวค่ะถ้าจดคุณก็ไม่ต้องกลัวอะไรค่ะใจเราต้องเย็นค่ะอย่าใช้อารมณ์คิดถึงคนในท้องมากๆๆในเมื่อผู้หญิงเขารู้อยู่แก่ใจว่าคุณท้องและนี้สามีคุณกฎหมายเรามีค่ะอย่าไปย้อมฟ้องให้ล้มละลายไปเลยค่ะแต่ถ้าไม่ได้จดทะเบียนสมรถก็อยากหน่อยนะค่ะแต่ต้องสู้ค่ะเพื่อคนในท้องค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ต้องเข้มแข็งเพื่อลูกค่ะ..ของเราก็คล้ายๆกันแฟนอยู่ ตปท.แต่มีวี่แววว่าเค้าเริ่มคุยกับ ผญ.คนอื่น ไม่สนใจเราเหมือนก่อน..ทะเลาะกันบ่อยขึ้น..จนทำให้เราเครียด ..อยากเลิก ไม่ชอบคนนอกใจ..นิสัยผช.มักเห็นแก่ตัวแบบนี้ ใครได้แฟนดีก็ถือว่าโชคดีมาก..เราก็อาจจะต้องเตรียมตัสเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวต่อไป..สู้เพื่อตัวเองและลูกค่ะ🙂😉

เคยเจอเรื่องแบบนี้มาเหมือนกันค้ะ ตั้งแต่รุ้ว่าท้องเลยค้ะ แฟนก้อมีคนไหม่ยุตลอด ไล่เราออกจากบ้านตั้งแต่ท้องได้2เดือนกว่า ตอนนี้อยู่คนเดียวค้ะท้องได้7เดือนแล้ว เลิกกับแฟนแล้ว สู้ๆนะค้ะแม่ เด่วก้อผ่านไปได้ค้ะ ลูกสำคัญกว่าค้ะ เป็นกำลังใจให้น้ะค้ะขอให้ก้าวผ่านเรื่องแบบนี้ไปให้ได้ค้ะ สู้ๆ✌✌

เข้าใจนะคะแม่สุ้ๆค่ะ ลุกต้องการเรานะคะ วันนี้ล้มยังไงต้องลุกได้ แล้วอย่ากลับไปเหยียบหนามอีกเด็ดขาดนะคะ ไม่งั้นแม่จะไม่มีวันมีความสุขอีกเลย ยิ้มให้ได้อย่าไปเสียดายกับผู้ชายที่ทำกับเราขนาดนี้ เรายังมีลูกที่น่ารักนะคะแม่ ชีวิตทุกคนไม่มีใครสุขมากกว่าใคร นี่แหละชีวิตคน อยากให้แม่เข้มแข็งค่ะ💗

เจอเหมือนกันเลยค่ะ ตั้งเเต่ยังไม่ท้องจนท้อง มีทั้งคริปทั้งเเชททั้งรูปถ่าย เเต่เราเลือกที่จะให้อภัยโดยคิดเเต่ขอดีไว้ จนท้องเค้าไม่ได้นอกกายเเต่เค้าทักหา ผญ ขอซื้อรูป... และวิดีโอคอลกัน ตอนนี้คิดไว้เเค่ให้โอกาสเเละอภัยเพื่อลูก เพราะเราไม่อยากให้ลูกมีปมแบบเราตั้งเเต่เกิด สู้ๆน่ะค่ะ

เดินออกมาได้เดินออกมาจากผู้ชายคนนี้เถอะค่ะ มันไม่ใช่ความผิดของคุณ แต่มันคือความมักมากของผู้ชายคนนี้ต่างหาก ต่อจากนี้ไปก็คิดแต่เรื่องของคนที่กำลังจะเกิดมาก็พอค่ะ อะไรที่ไม่ดีก็ทิ้งไป อย่าเก็บไว้เป็นภาระสมองและภาระชีวิต สู้เข้าไว้นะคะ กำลังใจคนสำคัญอยู่กับคุณแล้ว :)

สู้ๆค่ะเคยเจอแบบนี้เหมือนกันแต่ก็ยังอยู่ด้วยกัน คิดถึงเรื่องอัปปีนั้นทีไรมันเจ็บร้องให้ทุกที จนตอนนี้รู้ว่ากำลังท้องเรารู้เลยว่าลูกไม่จำเป็นต้องมีพ่อก็ได้ถ้าไม่มีความเป็นพ่อ สู้ๆนะ ถ้าเรายังอยู่ที่เดิมความรู้สึกเดิมก็มาทำร้ายเราเหมือนเก่า เดินหน้าด้วยขาของตัวเอง สู้ๆค่ะ

อย่าเครียดมากนะคะ

เคยเจอกับตัวเองมาเหมือนกันคะแบบนี้สู้สู้คะแม่อย่าคิดมากนะคะผู้ชายแบบนี้ไม่รู้จักพอหรอกคะถ้ามันเคยทำมันก็ต้องมีครั้งต่อๆไปเมื่อรักก็ต้องทนนะคะเพื่อลูกอย่าโทษตัวเองว่าดีไม่พอเพราะต่อให้เราทำดีขนาดไหนถ้าคนไม่รู้จักพอก็ไม่มีวันเห็นคุณค่ามันหรอกคะอย่าคิดมากคะ