6 Các câu trả lời

หมอที่ฝากครรภ์บอกว่าช่วง 1-3 เดือนแรกอาจจะมีเลือดเก่าออกมาปนกับตกขาวได้ ถ้าไม่ปวดท้องและไม่ใช่สีออกชมพูหรือเลือดสดนะคะ บ้านนี้ตอน 6 weeks ก็มีตกขาวสีน้ำตาลเข้มออกมาแล้วรีบไปหาหมอแต่หมออธิบายอย่างข้างบนและไม่ฉีดยากันแท้งให้ ระหว่างชาวง 3 เดือนแรกก็มีตกขาวสีน้ำตาลออกมากบ้าง แต่ไม่เคยปวดท้องเลยพยายามไม่คิดมาก ตอนนี้ 14สัปดาห์แล้วลูกแข็งแรงดีและไม่มีตกขาวสีเข้มละค่ะ ลองคุยกับหัวหน้างานขอเปลี่ยนเป็นงานส่วนที่ไม่ต้องยืนทั้งวันพอได้มั้ยคะ เห็นมีคนที่ทำงานห้างเคยพูดว่าพอตั้งครรภ์ก็ขอมานั่งเฝ้าซุ้มสินค้าแทน

ถ้ามีตกขาวสีน้ำตาลเสี่ยงภาวะแท้งคุกคามนะคะ พยายามอย่าเดินมากหรือเป็นไปได้พักผ่อนให้เพียงพอค่ะ และถ้าเป็นไปได้หาหมออีกครั้งดีที่สุดค่ะ เพราะเราเคยเป็นแบบนี้แล้วแท้งจ้า

เข้าใจว่าต้องทำงานหาเงินเนาะ ก่อนท้องยังทำตำแหน่งนี้ได้แต่ตอนนี้ท้องและมีภาวะเสี่ยงลองคุยกับหัวหน้างานดูมั๊ยคะ ขอเปลี่ยนตำแหน่งไปทำจุดที่ไม่ต้องยืนและเดินมากดีมั๊ย

VIP Member

ช่วงไตรมาสแรก เราเอาแต่นอนอย่างเดียวเลย งานบ้านก็ไม่ได้ทำ ก้มๆเงยๆมากก็ไม่ได้ ยกของหนักก็ไม่ได้ ถ้าไงไปหาหมออีกรอบดีกว่านะคะ

เราเป็นตกขาวสีน้ำตาล เป็นภาวะแท้งคุกคามนะคะ คุณแม่ต้องพักผ่อนเยอะๆ ไม่เดินมาก ไม่ยกของหนักนะคะ

ทำไมคนท้องถึงยังทำงานเลิกดึกค่ะ

สู้ๆนะค่ะ แต่ตกขาวสีน้ำตาลควรไปหาหมอ เพื่อนร่วมงานก็ไม่เห็นใจบ้างเลย

Câu hỏi liên quan