51 Các câu trả lời

ไปตรวจที่โรงพยาบาล หรือ คลีนิค ก็ได้ค่ะ ชัดเจนแน่นอนค่ะ :) เรา ปจด.ขาด 7 วันยังซื้อมาตรวจ ถึง 3 อันเลย เพราะไม่แน่ใจ กลัวเป็นภาวะฮอร์โมนผิดปกติ แต่พอไปหาหมอเท่านั้นล่ะค่ะ โล่งเลย ตั้งครรภ์ ค่ะ :)

VIP Member

เราตรวจถ้าขึ้นตัวTมาก่อนท้องค่ะ แต่แบบนี่ก็ท้องแล้วน่ะค่ะ ถ้าอยากชัวร์ๆแนะนำให้ตรวจตอนเข้าฉี่แรกเลยจ้า รู้ผลชัวร์ๆ 😊

บ้านนี้ขึ้น2ขีดจางก็ท้องค่ะแม่ ไม่จำเป็นต้องเข้มทั้งสองขีดค่ะ ถ้าขึ้น2ขีดไม่ว่าเข้มจางก็คือท้องแล้วค่ะแม่

ไปฝากครรภ์ได้เลยคร้า ของเราตอนตรวจก็จางมาก ไปหาหมอเลยตั้งแต่3weeksที่ตรวจเจอจ้า หมอจับตรวจเลือดเลยคร้า

มีไรกันตั้งแต่วันที่7/07/19 แต่งงานวันที่13/07/19 ตรวจวันที่22/07/19 แบบนี้เขาจะว่าท้องก่อนแต่งไหมเอ่ย

ท้องแล้วค่ะ ไม่ต้องกังวล เราจางกว่านี้มากๆแทบมองไม่เห็นด้วยซ้ำไปค่ะ ตอนนี้ 32วีคแล้วค่ะ

,ท้องค่ะ. ไม่ต้องรอให้เข็มหนาเท่ากันค่ะถ้าขึ้นสองขีดท้องแน่ๆค่ะ. ไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ

แบบนี้ก็ไม่จางแล้วค่ะเห็นชัดแล้ว ท้องแน่นอนค่ะไม่ต้องกังวล เตรียมตัวฝากครรภ์ได้เลย

ตั้งครรภ์ค่ะแต่ตั้งครรภ์อ่อนๆ ถ้าอายุครรภ์มากสีจะเข้ม ถ้าอายุครรภ์น้อยสีจะจางค่ะ

บ้านนี้ยิ่งจางค่ะ ไม่แน่ใจไปตรวจรพ.ต่อค่ะ ผลสรุปท้อง100% ค่ะ ไปฝากครรภ์ได้เลยจ้า

Câu hỏi liên quan