เด็กทารกเเรกเกิดติดเชื้อทางช่องท้อง

เราคลอดลูกตอนอายุครรภ์35สัปดาห์5วัน เนื่องจากมีน้ำเดิน คลอดออกมา ทางรพเเจ้งว่า ติดเชื้อทางกระเเสเลือด ต้องให้ยาฆ่าเชื้อ7วัน เเต่ตอนนี้อาการดีขึ้นเเล้ว จะได้กลับบ้านวันอังคารที่ผ่านมา เเต่พอวันอังคาร คุณหมอโทรมาเเจ้งใหม่ว่าน้องมีติดเชื้อเพิ่มทางช่องท้องค่ะ ต้องให้ยาฆ่าเชื้ออีก5วัน ซึ่งเปลี่ยนตัวยาฆ่าเชื้อ เเรงกว่าเดิมนิดนึง เพื่อจะให้เข้ากับน้อง เเต่ต้องรอผลว่ายาที่ให้ไปจะเข้ากับน้องได้ไหม เเม่ๆท่านไหนเคยมีประสบการณ์เเบบนี้บ้างไหมคะ เเชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ ตอนนี้ไม่สบายใจเลยค่ะ เป็นห่วงลูก 🙏🙏🙏 #ทารกเเรกเกิด7วัน

1 Các câu trả lời

VIP Member

สู้ๆนะคะ น้องจะต้องปลอดภัยค่ะ อยู่ในมือหมอแล้ว