19 Các câu trả lời

VIP Member

ไม่งง ค่ะ พูดไปเลยค่ะ คุยกับเขาทุกวัน นี้ส่วนมากจะร้องเพลงให้ลูกฟัง เขาจะดิ้นเก่ง

ขอบคุณค่า

VIP Member

บ้านนี้สามีคนเหนือ เราภาคกลาง ก็คิดว่าจะสอนลูกให้พูดทั้งเหนือและกลางค่ะ

อ่อโอเครเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

เด็กไม่งงจ้า เค้าจะเรียนรู้ไวมาก บ้านนี้แม่พูดอังกฤษ พ่อพูดไทยค่ะ

ไม่งงหรอกค่ะ พูดไปเลย เขาจะได้ชิน โตมาจะได้ทั้งสองถิ่น น่ารักดีค่ะ

ก็ว่าลูกสาวพูดเหนือคงน่ารักมาก ขอบคุณมากนะคะ

สองภาษาเลยคะดี แต่ก็เน้นภาษากลางเพราะเป็นภาษาพื้นฐานคะ

พูดทั้ง2 ภาษาเลยค่ะ เด็กเรียนรู้ไว รู้เรื่องอยู่แล้ว

VIP Member

พูดทั้งเหนือทั้งกลางเลยคะแม่ ลูกจะได้ทั้ง2แบบ

VIP Member

ไม่งงค่ะแม่ เด็กจะเรียนรู้ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ🥰

ไม่งงค่ะ ลูกจะได้2ภาษา

อ่อ ขอบคุณมากเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan