2 Các câu trả lời

บอกตรงๆตามความจริงค่ะ ทุกอย่างเกิดขึ้นแล้ว ยอมรับมัน แล้วเผชิญหน้ากับมัน*อย่างมีสติ*ค่ะ พวกท่านอาจจะโกรธ อาจจะเสียใจ แต่ก็แค่ชั่วคราวค่ะ สุดท้ายแล้วคนที่อยู่เคียงข้างและคอยช่วยเหลือดูแลเราตลอดก็คือพวกท่านค่ะ ชีวิตนี้เรายังทำอะไรให้พวกท่านภาคภูมิใจได้อีกมากมายค่ะ เช่น เป็นแม่ที่ดีของลูก ค่ะ

แนะนำ​ให้เข้าไปคุยหรือบอกท่านไปเลยค่ะ​ ท่านมีทางออกให้เราเสมอ​ ถ้าไม่บอกเขาตอนนี้วันข้างหน้า​ก็รู้​ ให้บอกตรงๆไปเลยค่ะ​มีอะไรเป็นอะไรท่านจะได้ช่วยได้