9 Các câu trả lời

ตอนท้อง39+4 วีค น้ำไหลออกจากช่องคลอดเป็นสีนี้เลยค่ะ เเต่มีมูกใสปนมาด้วย มดลูกเปิด1ซ หมอเร่งคลอดให้เลย อาการน้ำเดิน

เป็นแบบนี้ยุ่2วันพอวันที่3เลือดออกแล้วก็น้ำเดินเลยจ้าน้องแอบอยากแตกก่อนได้37w1d.👶💕

แอบแตกรึยังน๋ออคุณแม่☺️

ไปพบหมอก็ดีนะคะ นี่ 35w+1d ตกขาวเป็นน้ำใสๆ ปรากฏว่าช่องคลอดอักเสบติดเชื้อแบคทีเรียค่ะ😢

ใช่ค่ะ มีผลต่อเด็ก

ไปหาหมอก็ดีนะคะแม่ ทางนี้มีมูกใสไปหาหมอปากมดลูกเปิด3เซนเลยค่ะ

ก่อนน่านี้3-4วันก่อนมีปวดเตือนคะ ทนรอไปตามนัดเมื่อวานหมอก็ไม่ตรวจให้ แต่เป็นหน่วงท้องเป็นๆตลอดก็บอกหมอ หมอก็บอกรอไม่ไหวค่อยมาห้องฉุกเฉินเอา เรานิเศร้าเลยคะ แล้วตกขาวก็มาเปลี่ยนสีไปอีก😞

นับถอยหลัง3วันเลยค่ะแม่ได้เจอหน้าน้องแน่นอน

4-5วันปวดเตือนคะ รอทนไปตามนัดหมอบอกไม่มีมูกเลือดไม่มีน้ำเดินไม่เป็นแล้วก็ไม่ได้ตรวจภายใน พอเมื่อคืนตกขาวเปลี่ยนสีเลยลังเลใจว่าจะใกล้คลอดหรือช่องคลอดติดเชื้อ😥😥

บ้านนี้37+6เป็นมาสองวันแล้วค่ะ

ไม่แสบไม่คันนะคะ

เป็นเหมือนกันคะ หมอบอกว่าปกติ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆนะค่า ✌️

ไปหาหมอดีก่วาคะแม่😊😊