1 Các câu trả lời

แม่ลูกอ่อนหวงลูกกันเป็นเรื่องปกติค่ะ แต่พึงระลึกไว้เสมอนะว่าการทะเลาะกันผลมันไม่ได้อยู่แค่วันนี้นะแม่ มันจะส่งผลไปถึงอนาคต ถ้าคิดจะอยู่กันไปอีกนานให้ลองปรับการพูดดูค่ะ เปลี่ยนจากพูดว่า ทำไมอุ้มแบบนั้น เดี๋ยวก็ร่วงหรอก เป็นพ่อระวังคอด้วยนะคะ เด็กคอยังไม่แข็งแรงดี แหงนมากไปอันตรายค่ะ เขาเป็นพ่อคนมาแล้วเขาก็อุ้มเป็นระดับนึงแหละค่ะ คนอ่ะถ้าอุ้มเด็กไม่เก่ง อุ้มไม่เป็นจะไม่กล้าอุ้มเลยค่ะ ไม่เชื่อแม่ลองเอาไปให้คนที่อุ้มไม่เป็นอุ้มดู เขาจะปฏิเสธลูกเดียว ไม่ยอมอุ้ม

ดูการอุ้มค่ะ ถ้าแกล็อกคอเป็นก็โอเคแม่ ท่าอุ้มเด็กมีหลายท่าค่ะ ป้าเราก็อุ้มแบบมือจับหัวข้าง ประคองก้นข้าง ไม่ได้เอาเข้าแขนทุกรอบ เราก็อุ้มท่านี้บ่อยเหมือนกันค่ะ