ลูก7 เดือน มีอาการเหมือนคนจะเป็นลม

เมื่อตอน 3 ทุ่มวันนี้ลูก 7 เดือน 22วัน เล่นๆอยู่ดีๆ ก็นิ่ง พอเราอุ้มเค้ามานั่งเค้าก็ตัวอ่อน ทิ้งตัวลงนอนแบบไม่มีแรง เราคิดว่าเค้าเล่น แต่ตาเค้าปรือๆ เหมือนคนจะหลับเราเลยตกใจมาก เราอุ้มเค้าขึ้นมาตัวเค้าอ่อนไปหมด เหมือนคนไม่มีแรง ตาจะหลับ เหมือนคนหมดสติเลย เราล้นอยู่ไม่เป็นสุขจะไปโรงพยาบาลอย่างเดียวเลย แฟนเราปลุกลูก ลูกเราก็สลึมสลือ เค้าเลยคิดว่ามีอะไรติดคอรึป่าวเลยล้วงคอดู เค้าก็เลยอ้วกออกมา เลยได้สติ แต่ไม่มีอะไรติดคอนะคะ แต่พอประมาณ ครึ่งชั่วโมง เค้าก็เล่นเหมือนเดิมคะ แต่ไม่ค่อยสดใสเท่าไหร่ แม่เห็นเค้าไม่เป็นอะไรแล้วเลยไม่ได้ไปหาหมอคะ แต่กังวลมากเลยคะ กลัวเค้าเป็นอะไร แต่แฟนบอกไม่มีอะไรหรอก เลยไม่ได้ไปหาหมอคะ มีใครพอจะเคยเจออาการแบบนี้บ้างไหมคะ?

1 Các câu trả lời

แม่สังเกตอาการนะคะ ถ้าเป็นอีกพาไปหาหมอค่ะ อาจจะเป็นอาการชักนะคะ การชักไม่จำเป็นต้องชักกระตุกๆแบบที่เราเข้าใจกันนะคะ มีแบบนิ่งไปก็มีค่ะ

Câu hỏi liên quan