ภาวะแท้งคุกคาม ตั้งครรภ์ 11 วีค

เมื่อคืนเวลาประมาณ 00:15 น. ตื่นมาด้วยความปวดฉี่ ลุกมาได้2ก้าว เลือดไหลออกจากช่องคลอด เลือดสดๆแดงๆ ไม่มีลิ่มเลือด ก้อนเลือดใดๆ ไม่มีอาการปวดท้อง หรือปวดหน่วง รู้สึกแค่ปวดฉี่มาก เข้าห้องน้ำล้างขาใส่ผ้าอนามัย บอกแฟนรีบขับรถพาไป รพ. ทันที ไปถึงหมอเวรที่อยู่ประ รพ. ก็มาซักถามอาการ พาไป อัลตราซาวด์ พบน้องมีแขน ขา หัวใจเต้นอยู่ แต่หมอไม่สามารถบอกได้ว่าจะมีเหตุการณ์เกิดขึ้นแบบนี้อีกไหม หมอให้กลับบ้านมาสังเกตอาการตัวเอง นัดอีก2สัปดาห์ไปตรวจ อยากถามหรือแม่ท่านไหนเคยประสบเหตุการณ์แบบนี้บ้างค่ะ -เราจะมีโอกาสกลับมาเป็นแบบนี้อีกไหมค่ะ -ทำไมหมอถึงไม่ให้ยากันแท้งกับเราเลย -คำถามสุดท้ายที่กังวลมากคือ เราจะสูญเสียเขาไปไหมค่ะ 😭 แม่ๆท่านไหนเคยมีประสบการณ์การณ์ช่วยแชร์ความคิดเห็นหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ 🙏

13 Các câu trả lời

ลุกมาฉี่เลือดออกเมื่อคืนเหมือนกันค่ะแม่ กังวลมาก หมอบอกแท้งคุกคาม จนตอนนร่เลือดก็ยังไหล

พยายามนอนนิ่งๆ ขยับตัวน้อยที่สุดค่ะ พักผ่อนมากๆ ทำจิตใจให้ผ่อนคลาย ทานยาตามที่หมอแนะนำ ขอให้คุณแม่และน้องปลอดภัยนะค่ะ บ้านนี้หมอบอกปลอดภัยดีแล้วค่ะ แต่ต้องเฝ้าระวังห้ามประมาทค่ะ สู้ๆนะค่ะ

VIP Member

เคยจ้าตอน6wk. ค่ะ หมอฉีดยากันแท้งให้1เข็ม ตอนนี้น้องคลอดแล้วแข็งแรงปลอดภัยดีค่ะ

อย่าเพิ่งวิตกไปน่ะค่ะทานอาหารบำรุงน้องเยอะๆๆน่ะค่ะ

Câu hỏi liên quan