แบ่งปันเมนูข้าวตุ๋นผัก 3 สี (6 เดือน+) เมนู ข้าวตุ๋น 8 เดือน ก็ทานได้ค่า

เมนูตามรูปนี้สำหรับน้อง 6 เดือนขึ้นไป เมนู ข้าวตุ๋น 8 เดือน ที่กลืนได้ดีแล้วนะคะ แต่ก่อนจะให้ทานถึง 3 สี บ้านนี้ค่อยๆเพิ่มทีละอย่างค่ะ เช่น ข้าว+แครอท ข้าว+แครอท+บล็อกโคลี่ ข้าว+แครอท+บล็อกโคลี่+ฟักทอง ข้าว+แครอท+บล็อกโคลี่+ฟักทอง+ไข่แดง ส่วนใหญ่จะทำสดและปั่นรวมทีเดียวเลย แต่บางทีก็ปั่นทีละอย่างแล้วฟรีสไว้ ตอนจะกินก็เลือกผักมาสัก 2-3 สี สีละอย่างก็พอ โดยกำหนดว่าแต่ละมื้อจะต้องมีผักใบเขียว 1 อย่าง + กับผักสีอื่นๆอีก 1-2 อย่างก็พอ จะไม่ผสมหลายอย่างมากไป ต้องดูที่ระบบย่อยของลูกเราด้วยนะคะ ผักใบเขียว เช่น ตำลึง บล็อกโคลี่ ผักโขม ผักสีอื่นๆ เช่น ฟักทอง แครอท มะเขือเทศ หอมใหญ่ ส่วนข้าวกับไข่แดงแม่ต้มใหม่ทุกวันค่ะไม่ฟรีส

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan