4 Các câu trả lời

VIP Member

มดลูกขยายตัวค่ะ ส่วนมากจะเป็นช่วงไตรมาสแรกๆ1-3เดือน หลังจากนั้นจะค่อยๆหายไปเองค่ะแม่ แต่ถ้ามีอาการอื่นร่วมด้วย เช่นเลือดออก หาคุณหมอนะคะ

VIP Member

ปกตินะค่ะ ตอนเราท้องอ่อนๆจะปวดจี๊ดๆหน่วงๆแถวท้องน้อย เกิดจากมดลูกขยายตัวค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ นอนพักเยอะๆ

แนะนำไห้แม่ถามคุณหมอเลยคะ หมอได้ตรวจรายบุคคล เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกันคะ บ้านนี้ตอนท้องอ่อนไม่รู้สึกอะไรเลยคะ

VIP Member

เจ็บนะตอนเดิน

เป็นเหมือน บางครั้งตอนลุกเดินกะทันหัน

Câu hỏi liên quan