16 Các câu trả lời

ปกติควรฝากไม่เกิน 12 สัปดาห์ค่ะ เพื่อประโยชน์ต่อคุณแม่และลูกในท้อง เพื่อเจาะเลือด และฝากครรภ์ได้อย่างมีคุณภาพค่ะ เผื่อมีปัญหาจากการตั้งครรภ์จะได้หาแนวทางแก้ไขได้ทันเวลาค่ะ หากคุณแม่ว่างช่วงนี้ก็ควรจะไปค่ะ ไปฝากเร็วก็มีแต่ผลดีค่ะ ลองหาเวลาลางานนะคะ

ฝากคลีนิคนอกเวลาก้อได้นะคะ แนะนำว่าให้รีบฝากทันทีค่ะ เพราะน้องต้องการสารโฟลิคจะเป็นยาบำรุงที่คุนหมอให้ ถ้าน้องรับไม่เพียงพออาจทำให้เกิดปากแหว่งได้นะคะ

ถ้ารู้ว่าท้องก้อต้องรีบฝากค่ะ เราจะได้ยามาบำรุงน้องด้วย ยังไงลูกก้อสำคัญที่สุด แม่ต้องหาเวลาไปฝากนะคะ

รีบฝากคะ จะได้คัดกรองความเสี่ยงต่างๆนะคะ เพราะถ้าเข้า4-5เดือนไปแล้วเผื่อมีความเสี่ยงจะแก้ไขยากคะ

รีบฝากค่ะจะได้ยามาบำรุงบ้านนี้ ฝากตั้งแต่5 วีคกินยาบำรุงที่หมอให้ตลอดค่ะ

VIP Member

ฝากครรภ์ไม่ควรเกิน12สัปดาห์นะคะ รีบหาเวลาไปฝากด่วนๆเลยค่ะ

ไปตอนเลิกงานก้อได้ค่ะ ฝากที่คลีนิก 17.00-19.00ทันค่ะ (บางคลีนิก)

รีบไปฝากเถอะคะ ยาที่หมอให้ช่วง1-3เดือนแรกสำคัญมากนะคะ

ถ้ามีอะไรผิดปกติ ก็แก้ไขและป้องกันไม่ทันค่ะ

VIP Member

ว่างแล้วรีบไปฝากเลยดีกว่าจ้าแม่

Câu hỏi liên quan