15 Các câu trả lời

มันก็เป็นไปได้นะคะ เพราะเด็กบางคน​ เกิดมา​ นน 4โล​ บางคน5โล​ บางคนก็6โลคะ นนตอนซาวกับนนจริงต่างกันคะ ในซาวบ้านนี้​ คนแรกน้อยกว่าเกณฑ์​ แต่พอออกมา3โลเลยคะ คนที่2ก็เกือบ3โล​ คนที่3​ก็3โลคะ ถ้าแม่เน้นกินของบำรุงเยอะๆ​ กินถูกวิธี​ กินของมีประโยชน์​ นน​ ลงลูกหมดเลยคะ​

เป็นไปได้ค่ะ แล้วเป็นไปได้อีกว่าเด็กอาจจะเสี่ยงเป็นเบาหวานหรือโรคอ้วนได้ถ้าน้ำหนักตอนที่คลอดเป็นไปตามที่ซาวนด์ แต่ก็ไม่เสมอไปค่ะเพราะลูกเพื่อนตอนคลอดก็ 4200+ ปกติดีค่ะ แต่ยังไงตามเกณฑ์ดีสุดค่ะแม่

ค่ะ สงสัยนิดหน่อย เพราะว่าเจ้าของโพสต์บอกว่าตัวเองเป็นคนตัวเล็ก หนัก 42 30วีค ลูกหนัก 3,200 น้ำหนักขึ้น20โล แต่ไม่ได้เป็นเบาหวาน แม่เองน้ำหนักก็ขึ้นตามเกณฑ์ค่ะ แต่สงสัยเพราะว่า ขนาดเราเกินเกณฑ์นิดหน่อย หมอยังตกใจเลยค่ะ อันนี้เกินไปครึ่งต่อครึ่งเลย555

เป็นไปได้ ส่วนมากแม่เสี่ยงเบาหวาน หรือเป็นเบาหวานแล้วทำให้ นน ลงลูกด้วยค่ะ นน แรกเกิดโอเว่อมาตรฐานก็มีค่ะ

เห็นเขาบอกว่าไม่ได่เป็นเบาหวานนะตะ แค่น้ำหนักขึ้นมา20โล

ต้องถามหมอค่ะ ว่าเด็กตัวโตเกินไปไหม แล้วผิดปกติไหมค่ะ ถ้าหมอบอกปกติก็คือปกติค่ะ

บ้านนี้หมอนัดเมื่อวาน 37 วิ + 2 วันน้ำหนัก 3,019คะตามเกณฑ์ค่ะไม่น้อยไม่เยอะเกินไป

TapFluencer

เป็นได้ค่ะ แต่ก็หลายสาเหตุ ของเราตอน 35+3 ประมาณ 28-2900 ค่ะ

บ้านนี้ตอนท้อง 34วีคได้1800เอง🥹

บ้านนี้32+2น้อง1975ค่ะแม่ตามเกน

บ้านนี้33+2 หนัก2400คะตามเกณคะ

เรา32วีค ได้1โล7 เองค่ะ

Câu hỏi liên quan