10 Các câu trả lời

VIP Member

บางทีอาจตะพดร้อนก็ได้คะเเม่ถ้าที่บ้านอากาศร้อนทำให้กากาศถ่านเทเเละไม่ให้เหงื่อน้องออกเยอะจนเหนี๋ยวตัวไม่ใส่เสื้อผ้าหนาเกินไปจนทำให้น้องเหงื่อเยอะผิวบางอาจจะระคายเคืองเเบะเเพ้ง่ายเเม่บ้านนี้ก็เคยเป็นเเต่เเค่เล่าสู่กันฟังคะเเม่บ้านนี้ใช้วาสลีนคะกลับไปบ้านสวนต่างจังหวัดอากาศร้อนๆหนาวๆเเต่ถ้าเเม่ไม่สบายใจไปปรึกษาหมอดูก่อนก็ได้คะ

คุณแม่ต้องสังเกตุตัวเอง 1. แม่กินไข่ไหม วันไหนแม่กินไข่แล้วผื่นขึ้นคือแพ้ไข่ แล้วสังเกตุแบบนี้กับอาหารอื่นๆที่แม่กิน ถั่ว นมวัว อาหารทะเล เป็นต้น ถ้าน้องแพ้ตัวไหนแม่ก็หยุดกินค่ะ 2. สังเกตุอาหารแม่ไม่เป็นผล ไปหาหมอเลยค่ะ

ให้ลูกทานนมวัวหรือแม่ทานนมวัวไปแล้วลูกทานนมแม่รึป่าวคะ ลูกบ้านนี้เป็นแบบนี้คะหมอบอกแพ้นมวัว ถ้าไม่มั่นใจลองพาไปหาหมอดูคะ อาการแพ้นมวัวจะมีผื่นขึ้นแบบนี้แล้วก็หายใจครืนครานคะ

อาจจะผดที่ขึ้นเพราะน้ำนมค่ะ หลังกินนมใช้สำลีชุมน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วเช็ดเบาๆทุกครั้งดูค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-3000972)

บางทีก็อาจจะเป็นผื่นร้อนคะ ลองใช้ตัวนี้ดูคะ. ผื่นอะไรก็หายคะแม่ 😊

ลูกชายก็เป็นทายาตัวนี้หายค่ะ

เป็นเหมือนกันเลย

📌

📌