8 Các câu trả lời

ไม่เล็กเพราะว่าน้ำหนักเริ่มต้นน้องมาน้อยค่ะ ต้องดูน้ำหนักเริ่มต้นด้วยนะคะ โดยปกติ 1-3เดือนแรก น้ำหนักจะขึ้น 600-900 กรัมต่อเดือน หลังจาก 3 เดือนจะขึ้นน้อยกว่าเดิม บ้านนี้น้ำหนักแรกเกิดเยอะ 4 เดือนไป 7 โล ยาว 70 ค่ะ

บ้านนี้ก็นน.น้อยค่ะ เพราะคลอดตอน35วีค นน.แรกเกิด1,970กรัมเองค่ะ ตอนนี้4เดือน16วัน นน.5โลส่วนสูง57เองค่ะ

ปกติค่ะแม่ถ้าน้องออกมาน่ำหนักน้อย บ้านนี้3เดือน23วัน น้ำหนัก12โล ยาว73คาะ

สำหรับผมคิดว่าเล็กนะครับ พยายามบำรุง และ ไปหาหมอตรวจตามนัดนะครับ

ก็ปกติอยู่นะค่ะเพราะตอนคลอดน้ำหนักน้องน้อย

Super Mum

จากน้ำหนักแรกเกิด น้องขึ้นตามเกณฑ์นะคะแม่

บ้านนี้ 4เดือน 6 วัน หนัก 6.3 กิโลแล้วค่ะ

TapFluencer

ส่วนสูงของแม่และพ่อ เท่าไหร่คะ

แล้วก็ส่วนสูงของน้องตอนแรกเกิดค่ะ สามารถดูในสมุดสีชมพูได้ค่ะเทียบดู แต่เราว่าน้อยอยู่นะคะ ของลูกแม่บ้านนี้แรกคลอด2436กรัมส่วนสูง48 เหมือนจะได้ไปค่อนข้างจะเจี้ยเพราะเรากับแฟนก็ไม่ได้สูง เรา160-162ประมานนี้ แฟนสูง158 ตอนชั่งครั้งล่าสุดจะ4เดือนน้องน้ำหนัก6.8โล สูง61-61 ดูจากตรงนี้ได้ค่ะ

Câu hỏi liên quan