29 Các câu trả lời

VIP Member

ลูกเพื่อนพูดตอนสามขวบค่ะ เพราะให้ลูกดูการ์ตูนในมือถือ ส่วนลูกเราตอนนี้1.8ปี พูดไม่หยุดเลย55555

คุยกับลูกบ่อยๆๆเล่านิทานให้เขาฟังก็ได้ค่ะฝึกไปเรื่อยๆๆเด่วน้องก็พูดเองน่ะค่ะ

อาจจะแล้วแต่เด็กค่ะ ลูกชาย 7 เดือนแล้ว ไม่นั่งเองไม่คลานถ้าจับลุกก็จะยื่นเลยค่ะ

บ้านนี้น้อง1ขวบ9เดือนค่ะยังไม่พูดออกเป็นคำเลยค่ะ...แต่จะชอบฮำเป็นจังหวะเพลงค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 2.8 ยังไม่เป็นประโยคเลยค่ะแม่..ได้ไม่กี่คำ...แม่ ปะป๊า ปลา ง่ายๆเองค่ะ

ปกตินะคะ น้องจะค่อยๆพัฒนาขึ้นเรื่อยๆคุณอม่อย่างเพิ่งกังวลนะคะ

ดเ็กแต่ละคนไม่เหมอืนกันคะ พูดกับน้องมากๆคะ พาน้องไปหาหมอดูคะ

บ้านนี้1ขวบ7เดือน26วันพูดได้เยอะมากเลยค่ะ ก-ฮ ก็รู้ครบแล้วค่ะ

ปกตินะคะ บ้านนี้8 เดือนกว่าได้ คำสองคำค่ะ ยังไม่มีความหมาย

VIP Member

ปกติค่ะ พยายามฝึกน้องพูดชวนน้องคุยค่ะ ตามพัฒนาการของเด็ก

Câu hỏi liên quan