9 Các câu trả lời

เราเป็นคนปจด.มาไม่ปกติค่ะ ไม่ปกติชนิดที่ว่าแอพยังคำนวนแล้วร้องไห้ 🤣 แต่ช่วงกินยาคุมติดต่อกันก่อนปล่อยท้องมาตรงนะ พอปล่อยท้องเดือนแรกก็ปจด.เลื่อนหลายวันแต่ไม่ท้อง มาท้องเอาเดือนที่ 2 พอคลอดแล้วก็คุมแบบใส่ถุง ปจด.มาตอนลูก 5 เดือน ปัจจุบันลูก 1.6 ขวบ ปจด.มาแค่ 7 ครั้งเองค่ะ แต่ไม่ท้องนะ มันชอบมาแบบควบเดือนมาสิ้นเดือนยาวไปต้นเดือนของอีกเดือน แล้วเดือนที่ควบต้นเดือนก็ไม่มาอีก กว่าจะมาก็กลางเดือนหรือใกล้สิ้นเดือนของเดือนถัดไป เคยเลื่อน 2-3 อาทิตย์เลยค่ะ

ขอบคุณคะแม่ เขาตรวจดูแล้วมันขึ้นขีดเดียวอ่ะค่ะ

VIP Member

ของเราเป็นคนประจำเดือนมาค่อนข้างสมำเสมอและปกติค่ะ มีช่วงก่อนท้องที่อยู่ดีๆประจำเดือนเลื่อนไปหลายวันมาก ตรวจแล้วไม่ขึ้น ซักพักมันก็มา และเดือนถัดมาเราชะล่าใจรอไปตั้ง10วันตรวจถึงขึ้น2ขีดค่ะ ส่วนท้องที่2 ประจำเดือนมาเลทไป 6 วันเราตรวจขึ้นเข้มเลยค่ะ แต่ร่างกายมันเอะใจว่าท้องแน่ๆเป็นความรู้สึกที่รู้เลยว่าร่างกายเราไม่ปกติ5555

ของเราตั้งแต่หยุดฉีดยาคุมใหม่ๆ ประจำเดือนมาไม่ค่อยตรง พอหยุดฉีดได้5-6เดือนก็มาตรงดีค่ะ แต่ตอนนี้พึ่งมาเลื่อนเป็นครั้งที่2 ค่ะ. เดือนที่แล้วเลื่อนมาประมาณ6วันค่ะ ถึงจะมีประจำเดือน. เดือนนี้เลื่อนมา8วันแล้ว ประจำเดือนยังไม่มาเลยคะ รู้สึกหน่วงๆท้องน้อยค่ะ. แต่ตรวจครรภ์ดูวันนี้ขึ้นขีดเดียวค่ะ

ถ้าตรวจแล้วไม่ท้องประจำเดือนไม่มาก็มีหลายสาเหตุค่ะ ความเครียด ฮอร์โมน ถุงน้ำในรังไข่ ลองไปหาหมอดูค่ะตรวจภายในอัลตร้าซาวด์ก็จะรู้ผลที่แน่นอนค่ะ

เคยเลื่อนนานสุด3เดือนค่ะ ไปรพ.หาหมอ หมอบอกว่าเราเครียดเกินไป ทำให้ปจด.ไม่มาได้ค่ะ ไปหาหมอรักษาปรับร์ฮอโมนใหม่หมด

ขอบคุณค่ะแม่ นี้ว่ารอให้ครบสัก10-12วัน ค่อยตรวจคะ

ของเราประจำเดือนมาตรงๆทุกเดือน พอเดือนนั้นไม่มา ก็รอให้จนถึง13วัน ตรวจเจอว่าท้องเลยค่ะ

ของเรา ปจด. มาตรงนะก่อนหน้านี้ แต่พึ่งมาเดือนที่แล้วที่มันเลื่อน6 วันถึงจะมา เดือนนี้เลื่อนมา10วันแล้วคะ

1สัปดาห์​ค่ะ​ อย่างมาก​ ถ้ามากกว่านี้ลองตรวจดูค่ะเผื่อจะเจอแจ็กพอร์ต​

เลื่อนมา8 วัน ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวค่ะแม่

ของเราเลื่อนวันเดียว ตรวจขึ้น 2 ขีดเลย ไม่มีจาง เข้มแบบไม่ต้องลุ้น

นี้ตรวจแล้วไม่ขึ้นคะ

เลยมา8วันแล้วยังไม่ได้ตรวจเลบคะกลัวผิดหวัง

มาปกติค่ะ. มาเยอะมากๆค่ะเดือนที่แล้ว แต่ตอนนี้เลยมา10 วันแล้วค่ะ ปจด. ยังไม่มาค่ะ

ต้องใช้แอพจดประจำเดือนดูค่ะ มีประโยชน์มากๆ

ใช้อยู่คะแม่ แต่ ปจด. มันเลื่อนคะ