74 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ...เป็นข้างซ้ายนอนไม่ได้เลยค่ะ บางครั้งไปเดินห้างก็เจ็บขึ้นมาเฉยๆสู้ๆค่ะ

ตอนนี้เป็นยุค่ะ ทรมานมาก จะไอ จาม หัวเราะ ลุก นั่ง ตะแคง เจ็บตลอดเรย เวลาก้มนี่สุดๆเรยค่ะ 😔

เป็นเหมือนกันคะ หมอให้กินยาแก้ปวดก็ไม่หาย ตอนนี้คลอดน้องออกมาแล้วก็ไม่หาย เจ็บมากเลยคะ

เจ็บซี่โครงจ้าเพราะท้องเราขยายใหญ่ขึ้นเลยทำให้ไปกดทับกับซี่โครง อดทนหน่อยนะแม่😊😊

ตื่นเช้ามาออกกำลังกายโดยการแกว่งแขนนะคะ เช้าละ 100-200 ครั้ง อาจจะเป็นเพราะผิดเส้นก็ได้

เคยเป็นช่วง​ 7 เดือน​ค่ะ ยืดแขนสุดแขนนะคะ แล้วค่อยๆหายใจ​สักพัก เดี๋ยว​ก็​หาย​ค่ะ

VIP Member

เราเป็นคะ หมอบอกกล้ามเนื้ออักเสบ เนื่องจากท้องขยาย กินยาแก้ปวดได้ แต่เราทนเอาคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลานอนตะแคงซ้ายค่ะ หมอบอกไม่ได้เป็นอะไรค่ะ ก็นอนท่าอื่นเอา

เราเป็นตอนท้อง5-6เดือนขึ้นไป เหมือนว่ามดลูกหรือขาลูกไปยันซี่โครง เจ็บเป็นพักๆ

เปนเหมือนกันคะ.. ตอนนี้8เดือนแร้ว เจ็บด้านขวามาก... นอนตะแคงซ้ายได้ท่าเดียวเลยคะ

เราเจ็บด้ายซ้าย 34w

Câu hỏi liên quan