17 Các câu trả lời

VIP Member

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ อาการตอนนี้ 35 week ท้องที่3 1.ท้องแข็งบ่อยต่อวันมากกว่า10ครั้ง/วัน 2.ปวดจิ๊มิ๊ ตรงหัวหน่าวปวดมากๆ ขยับแทบไม่ได้ พลิกตัวจะทรมานมาก ยิ่งเวลาจะลุก จะเดินหรือทำอะไรที่ต้องเกร็งจะเจ็บมาก หน่วงสุดๆ 3.ปวดหลังลงมาถึงก้นกบ เจ็บปวดมาก 4.บวม มือ เท้า บวมหน่อยๆ กดแล้วไม่บุ๋ม 5.ปวดฉี่บ่อยมากๆอั้นเกือบไม่ได้ ทนได้ไม่นาน เวลาปวดอึไม่กล้าเบ่งอึแรงเลยมันหน่วงช่องคลอดมาก มีแม่ๆท่านไหนเป็นเหมือนกันบ้างคะ ทรมานสุดๆเลย

VIP Member

ทางนี้กำหนด16/8 ท้องสองนะยังลุ้นเลยเพราะท้องแรกออก40+2 ยังคิดเลยค่ะว่าน่าจะออกก่อนวันที่16ค่ะแต่ภาวนาอย่าเพิ่งออกมาเดือนนี้เพราะทำใจเจ็บท้องไม่ไหวค่ะกลัว🤣🥲🥲🥲

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย แต่ยังไม่มีอาการอะไร มีแค่เวลานอนจะพลิกตัวปวดจิมิบ้างนิดหน่อย ท้องแข็งบ้างบางครั้งแต่ไม่บ่อย ยังพอทนได้ค่ะเพื่อตัวเล็ก😊

วันเดียวกันเลยค่ะ หมอนัด17/8 แต่ตอนนี้คือ เดินไม่ไหวแล้ว จะลุกจะนั่งจะนอนผลิกตัวคือลำบากมาก น่าจะไม่ถึงเหมื่อนกันค่ะ อาการเริ่มมาครบ

17 สิงหาเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไร จะมีก็ปวดตรงหัวหน่าว เวลานอนจะพลิกซ้ายทีขวาทีปวดสุดๆ😅

เจ็บเตือนเป็นเเบบไหน ช่วยบอกอิเเม่ที บ้านนี้เริ่มมี หน่วงๆจิมิ จื้ดๆที่ท้องน้อย มันใช่ไหม5555

กำหนด17 สิงหา เริ่มมีการเจ็บเตือนๆแล้วเหมือนกันค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้หมอนัดวันที่17/08เหมือนกันค่ะจะนั่งจะนอนแต่ละทีลำบากมากๆเลย

เป็นช่วง 34-35wเหมือนกันคะ แต่หมอบอกแค่ว่าเด็กเริ่มกลับหัว หลังๆมาก็ชิน และดีขึ้นค่ะ

17/8 เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ปวดท้องน้อยมาก ปวดแบบเป็นประจำเดือน เท้าบวม ชามือ

16สิงหา ปวด บีบๆคลายๆเหมือนกันค่ะ แต่ไม่กล้าไปหาหมอ กลัวโดนไล่กลับ🤣

Câu hỏi liên quan