12 Các câu trả lời

ของบ้านนี้เหมือนกันไม่มีอาการแพ้เลยมีแค่เหม็นขี้หน้าแฟน มารู้ตัวว่าท้องก็7เดือนแล้ว เราทำงานหนักด้วยกินทุกอย่างเลยใส่แต่กางเกงยีนส์กลัวเค้าไม่แข็งแรง ไปฝากมาหมอบอกแข็งแรงดีรีบไปฝากนะค่ะมีเวลาบำรุงแค่ไม่กี่เดือนเอง

ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ แม่ๆ

VIP Member

ต้องไปฝากน้ะค้ะ ถ้าไม่มีสมุดสีชมพูเค้าจะไม่ให้คลอดน่ะค่ะ ตอนนี่ไปฝากก็ยังทันค่ะ แต่จะโดนหมอด่าหน่อยน่ะค่ะ ตอนเพื่อนเราท้อง5เดือนไม่ไปฝากพอไปฝากหมอด่ายับเลยค่ะ

ค่ะแม่ขอบคุณนะค่ะ แต่ได้ใบสีชมพูมาอยุ่ค่ะแม่

รีบไปฝากท้องให้หมอดูนะคะ 8เดือนก็ต้องไปปรึกษาหมอค่ะ เด็กต้องได้รับโฟลิค ธาตุเหล็ก แคลเซียมอย่างเต็มที่ เสี่ยงทั้งแม่และลูกค่ะ

เราก้อเคยผ่านมาค่ะทำงานไม่ไห้ลาเลยยงานก้อหนักตอนนั้นท้องได้2เดือนเราลาอกเลยค่ะงานหาใหม่ได่แต่ลูกหาอะไรมาแทนไม่ได้นะค่ะ

ใช่ค่ะเป็นเหมื่อนกันเขาบอกว่าคนท้องไม่ใช่คนป่วยทำได้หมดคำๆนี้ค่ะออกเลยย

VIP Member

รอยุได้ยังไงจน 8 เดือน เรานี่ขนาดไปฝากตั้งแต่ 4 week ยังกังวลใจกลัวลูกผิดปกติไม่แข็งแรง ลูกต้องมาก่อนนะคะคุณแม่

ฝากคลอดนะคะ เพื่อสุขภาพของเด็ก งานก็ลดลงบ้างจะได้ไม่เคลียดลูกออกมาจะได้เลี้ยงง่ายๆนะคะ

ขอบคุณ คุณแม่นะค่ะ

ไปฝากเลยค่ะ เรารู้ว่าท้องตอน 7 เดือนก็ฝากเลยค่ะ หมออนามัยมองค้อนเลยค่ะ แต่่เพื่อลูกนะคะ

ขอบคุณ คุณแม่ทุกๆคนนะค่ะ ที่ให้คำปรึกษาค่ะ

VIP Member

รีบไปฝากเลยค่ะ ถ้าถึงเวลาไปคลอดไม่มีประวัติจะยุ่งค่ะ

โห.. น่าจะหาเวลาไปบ้างนะคะ ยังไงก็เพื่อลูก

เป็นแม่บ้านนี้ไม่ทนหรอกนะคะสุขภาพลูกมันสำคัญมากๆขนาดแม่บ้านนี้ไปหาหมอตลอดยังกังวลเลยค่ะวันนี้ก็พึ่งไปมาเพราะกินข้าวเสร็จแล้วปวดท้องกลัวน้องจะเป็นอะไรเลยต้องไปเช็คเพราะอายุครรภ์35wแล้ว

ทำไมแม่ไม่ไปฝากท้องคะ ตอนนี้กี่เดือนแล้ว

ทำไมถึงไม่ไปฝากคะแม่ ใกล้คลอดน้องแล้วนะคะ ถึงจะงานยุ่งขนาดไหนก็เถอะค่ะ

Câu hỏi liên quan