3 Các câu trả lời

เรา รอคลอดอีกเดือนกว่า, ระยะครรภ์ที่สูงขึ้นอาจจะเปลี่ยนความคิดเราเองตามเวลานะคะ ทีแรกเรากลัวการคลอด , กลัวลูกลำบาด, กลัวลูกไม่สบาย, กลัวเลี้ยงไม่เป็น ตอนท้องแรกๆนะคะ เหตุผล.. เพราะเราต้องทำเองทุกอย่าง,ไม่มีคนช่วยค่ะ ,ขอให้แม่มาช่วยแม่ก็เนียนอ่านไม่ตอบ แต่ตอบเรื่องอื่น ,,,, เราเลย ตัดภาระต่อผู้อื่น และเดินหน้า โฟกัสที่ความสุขเยอะๆ บอกกับตัวเอง 1.ฉันสามารถ!! 2.ฉันเป็นแม่นะ 3.คนอื่นคลอดได้ฉันก็คลอดได้ 4.คนอื่นเลี้ยงได้ฉันก็เลี้ยงได้ 5.มองให้เป็นเรื่องที่ตื่นเต้นเสมอ 6.สนุกกับการท้าทายใหม่ๆ 7.ให้อินเตอเนตและgoogle,กลุ่มappเลี้ยงลูก fb,lineฯ ต่างๆ เป็นที่ปรึกษา (กรณีนอกจากหมอ) เชื่อไหมขนาดยังไม่คลอดนะ ความรุ้สึกเปลี่ยนไปมาก...จากกลัวเป็น ( ฉันอยากเลี้ยงลูกจะแย่อยู่แล้วว) 🤗🤗🤗 และคิดอีกว่าหัดเลี้ยงคนแรก ในอนาคตยากมีลูก เพิ่ม++++ คิดบวก มันดึงดูดขนาดนั้นเลยนะ

เป็นแม่ต้อง strong บทบาทที่สวยงามของ สตรีบนโลก , คนอื่นทำได้ ฉันก็ต้องทำได้!!! #

ทุกอย่างเราสามารถเรียนรู้ได้เอง​ ไม่มีใครรู้ก่อนค่ะ​ กลัวเลี้ยงไม่เป็นก็ศึกษา​ หรือเรียนรู้จากประสบการณ์แม่ๆท่านอื่นค่ะ​ ความแม่ไม่มีใครสอนได้ค่ะ​ ทุกอย่างเกิดจากสัญชาตณานล้วนๆค่ะ

Câu hỏi liên quan