ท้องอยู่แต่ร้องไห้บ่อยมาก อันตรายต่อลูกแค่ไหน?

ั้ตั้งแต่ตั้งครรภ์มาคือเครียดบ่อยมากๆ พยายามไม่เครียดก็ทำได้อยู่ แต่เวลารู้สึกแย่ พยายามกลั้นน้ำตาแล้ว ห้ามความรู้สึกแค่ไหนก็ร้องไห้อยู่ดี (ร้องไห้หนัก) แล้วร้องไห้ค่อนข้างบ่อย เคยคิดว่าไม่อยากอยู่แล้วมา3-4รอบได้ กลัวตัวเองจะเป็นโรคซึมเศร้ามากๆ ไม่อยากให้ลูกในท้องต้องมารับรู้อารมณ์ของเรา โดนคนที่บ้านกดดัน บ้านแฟนก็กดดัน แฟนก็ไม่ได้เรื่องสักอย่าง มีแต่ปัญหาไปหมด มีวิธีไหนไหมค่ะ ที่จะรับมือกับเรื่องแย่ๆโดยที่เราไม่ต้องมานั่งร้องไห้ บางครั้งมันกลั้นน้ำตาไม่อยู่จริงๆ ตอนนี้ 25+3 วีคแล้วค่ะ

2 Các câu trả lời

Super Mum

มีผลนะคะ พยายามอย่าเครียดค่ะแม่ 🥺

มีผลค่ะ กับอารมณ์น้อง

Câu hỏi liên quan