15 Các câu trả lời

VIP Member

เจาะเลือดเป็นเพียงตรวจคัดกรองค่ะ ถ้าผลออกมามีความเสี่ยง ก็ต้องตรวจน้ำคร่ำอีกที แต่ถ้าไม่มีความเสี่ยง ก็ไม่ต้องตรวจน้ำคร่ำค่ะ แต่ถ้าแม่เลือกตรวจน้ำคร่ำเลย ก็จะได้รู้ผลเลยค่ะ เพราะการเจาะน้ำคร่ำเป็นการเจาะเพื่อวินิจฉัยโรค

VIP Member

เจาะนำ้ครำ่ค่ะ แต่อันตรายและเสี่ยงมากกว่านะคะ ปกติคนส่วนใหญ่จะไม่เจาะนำ้ครำ่กันถ้าไม่ได้มีความเสี่ยงสูง การเจาะนำ้ครำ่ส่วนมากจะเกิดขึ้นกับคนที่อายุเยอะเช่น40ไปแล้วเป็นต้น

แม่บ้านนี้เลือกตรวจแบบNipsราคา13,000บาทผลออกมาเสี่ยงก็ต้องมาเจาะน้ำคร่ำอีกรอบเจ็บสองรอบแถมตอนรอผลมันบีบหัวใจเหลือเกินเลยค่ะ กว่าจะยิ้มออกต้องรออีก2วีคจ้า

เจาะน้ำคร่ำค่ะ ผลจะแจ้งเลยว่ามีโครโมโซมคู่ไหนผิดปกติไหม ไม่เหมือนเจาะเลือด จะแจ้งแค่ความเสี่ยง ซึ่งถ้าเสี่ยงสูง ก็ต้องเจาะน้ำคร่ำอยู่ดี

หมอจะคัดกรองก่อนคะ ถ้าเจาะเลือดเสี่ยงน้อยหมอก้จะไม่เจาะน้ำคร่ำให้คะ ถ้าเป็นกรณีอายุมากแร้วก้เจาะน้ำคร่ำเลยดีที่สุดคะ ชัวที่สุดคะ

เจาะน้ำคร่ำชัวร์กว่า ถ้าเจาะเลือดผลออกมาเสี่ยงต้องเจาะน้ำคร่ำอีกรอบ

ถ้าแม่อายุเกิน 35 เจาะน้ำคร่ำเลยค่ะชัวร์กว่า

VIP Member

ถ้าจะให้ชัวร์ก็เจาะน้ำคล่ำค่ะแม่

VIP Member

เจาะน้ำคร่ำจ้า

เจาะน้ำคร่ำค่ะ

Câu hỏi liên quan