7 Các câu trả lời

TapFluencer

อายุครรภ์ตั้งแต่30สัปดาห์ขึ้นไปตัวน้องจะโตเร็วกว่าทุกครั้งที่ผ่านมาค่ะ ตัวน้องจะใหญ่ขึ้นในขณะที่มดลูกเราเท่าเดิม ทำให้น้องมีพื้นที่ในการขยับตัวได้น้อยลง ส่งผลทำให้น้องดิ้นเบาบ้าง ดิ้นน้อยลงบ้าง และโก่งตัวมากขึ้นเป็นเรื่องปกติค่า แต่จุดที่สำคัญเลยคือการนับลูกดิ้นค่ะ ต่อให้น้องจะดิ้นเบา หรือดิ้นน้อยลง แต่วันนึงน้องจะต้องดิ้นห้ามต่ำกว่า10ครั้งนะคะคุณแม่☺️ ส่วนเรื่องปวดจิมิก็เป็นเรื่องปกติเช่นกันค่ะ เพราะน้ำหนักน้องที่มากขึ้น ทำให้อุ้งเชิงกรานรับน้ำหนักมากขึ้นด้วย ส่งผลให้มีอาการปวดหน่วงได้ค่าา

เหมือนกันค่ะแม่ 30+1 วีค น้องแทบไม่ถีบเลย ส่วนมากจะโก่งตัว เพราะเขาเริ่มตัวใหญ่พื้นที่เริ่มแคบลงค่ะเลยเคลื่อนไหวได้ไม่มาก

ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ​ ลูกโก่ง​ตัว1ครั้งเท่ากับลูกดิ้น1ครั้งค่ะแม่ถ้าน้องขยับตัวนิดหน่อยหมอบอกนับด้วยค่ะ

บ้านนี้ 32w ดิ้นดีมากแม่ โก่งตัวก็บ่อย ดิ้นทีแม่ทั้งจุกทั้งเจ็บ

บ้านนี้ พน เข้า30วีค โก่งตัวกับขยับตัว น้องตัวใหญ่เเน่ๆเลย 😅

30+5โก้งตัวบ่อยมากค้ะแม่โก้งตัวทีแม่ปวดมดลูกไปหมดค้ะ😅

ปกติคะ