7 Các câu trả lời

ท้องแรกของเราครบ40วีค ไม่ยอมออก หมอจับขึ้นเขียงเลยจ้า หมอบอกว่าไม่รอ เพราะน้ำหนักเด็กขึ้นเร็วมาก รอต่อไปแม่คลอดไม่ไหว ได้เด็ก 3700กรัม มาค่ะ ผลพวงมาจากทุเรียน

ปกติ ถ้าเกิน 40 w หมอจะให้ผ่าออกเลยนะคะ ปรึกษาหมอรึยังคะ เคยอ่านมาว่าถ้าเกิน 40 w รกจะเริ่มเสื่อมนะคะ

41วีคเด็กแก่ไปละค่ะ ถ้าไม่คลอดเองคงต้องผ่าออกแล้วนะแม่

เสี่ยงน่ะค่ะอายุครรภ์เยอะ เด็กกินขี้เทาได้

ถ้าหมอให้ยาเร่งคลอดก้คลอดวันนั้นเลยค่ะหมอจะให้ยาเร่งคลอดผ่านสายน้ำเกลือให้ปากมดลูกเปิดเร็วอาการของคุณแม่ก็จะเจ็บท้องปวดมากขึ้นเพราะมดลูกบีดตัวสู้ๆนะค่ะทางนี้โดนทั้งกระตุ้น​โดนทั้งยาเร่งทรมานสุดๆพอเห็นหน้าลูกหายปวดเลย🤣🤣🤣

VIP Member

หาหมอเลยค่ะเดี้ยวอันตรายกับลูกนะค่ะ

เสี่ยงรกแก่นะคะแม่ ไปหาหมอเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดคนที่2 อายุครรภ์41+2เลยค่ะ

ไม่โดนยาเร่งอะไรเลยค่ะ หมอปล่อยตามธรรมชาติเลยค่ะ