10 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าปวดมากขนาดนั้น ต้องไปหาหมอนะคะ อย่ารอให้มีเลือดมีอะไรออกมาเพราะอายุครรภ์น้อยเสี่ยงหลุดง่ายมาก (เห็นแม่ๆที่แท้งส่วนมากอาการเริ่มต้นจะมีอาการหน่วงท้องแล้วชะล่าใจสุดท้ายน้องหลุด) แต่ถ้าเจ็บจี๊ดๆพอทนได้ เป็นอาการปกติมดลูกขยายจ้า.

เค้าก็เป็นค่ะ บางทีปวดจี๊ดขึ้นมาเลย หมอบอกว่าถ้าเป็นเพราะเดินเยอะก็ให้นั่งพัก แล้วพยายามอย่าเดินเยอะ แต่ที่ปวดปกติเพราะมดลูกขยายตัว ถ้าไม่มีเลือดก็ไม่เป็นอะไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปกติค่ะ มดลูกขยายแรกๆก็กังวลเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่เป็นรัยค่ะ

9w เหมือนกันค่ะ มีอาการเหมือนกันเลย แอบกังวลนิดๆ #ท้องแรกค่ะ

น่าจะเป็นมดลูกกำลังขยายค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่เป็นอะไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เราก็เป็นเเต่ถ้ามีอาการผิดปกติเลือดออกไปพบหมอเลยค่ะ

ปกติค่ะ แต่ให้ระวังถ้ามีเลือดออกรีบไปพบหมอค่ะ

มดลูกหน้าจะขยายนะคะ

มดลูกขยายตัวคะแม่

TapFluencer

มดลูกขยายตัวจ้า