21 Các câu trả lời

แพ้ท้องน้อยมากๆคะ กว่าจะรู้ตัวว่าท้องก็3เดือนกว่าแล้ว ตอนยังไม่รู้ตัวว่าท้องนี่เที่ยวประมาณ4-5จังหวัดขึ้นเขาลงห้วยไม่มีอาการไรเลยคะ แล้วก็ชอบกินของหวานคะไอติมเซเว่นเซ่นต้องกินทุกวันเลย

ท้องลูกสาวทั้ง 2 คน อาการไม่เหมือนกันเลย ท้องคนโตหน้าใสกิ๊ก ชอบแต่งหน้า แต่งตัว ไม่ค่อยนอนกลางวัน ท้องคนเล็กโทรมมาก ไม่แต่งหน้า คอดำ ติ่งเนื้อเพียบ อยากจะนอนทั้งวัน

อาการแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ แล้วแต่ฮอร์โมนค่ะ เรากับเพื่อนได้ลูกสาวทั้งคู่ เราไม่แพ้เลย เพื่อนแพ้จนกินไม่ได้ และโทรมทั้งคู่ค่ะ คำโบราณใช้ไม่ได้จ้า

VIP Member

ได้ลูกสาวค่ะ แพ้ท้องไม่รุนแรงเบาๆค่ะ บ้านนี้แค่ไม่อยากทานเนื้อสัตว์หรืออะไรที่แปรรูปจากเนื้อสัตว์เลย นอกนั้นใช้ชีวิตปกติมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องลูกสาว ช่วง3เดือนแรกแพ้หนักมาก ช่วง4เดือนยันคลอด ชอบกินพวกของหวาน ขขนมหวาน คุกกี้ เค้ก ไอศกรีม มากค้ะ

คงเเล้วเเต่คนค่ะ ส่วนตัวกินเเต่ของหวานไม่กินของเปรี้ยวของดอง ไม่เเต่งตัว โทรม สิวขึ้นทุกที่ขี้นยันหน้าท้อง

อาการเดียวกันเลยคะแม่

ท้องลูกสาว หน้าเหมือนเดิมค่ะ สิวไม่เห่อ ผมสวย ไม่คัน ไม่แตกลาย ท้องเล็กค่ะ (แต่คลอดมาแล้ว สิวมาเลยค่ะ555)

สามเดือนแรกเรามีอาการหายใจหอบและเหนื่อยตลอดเวลาค่ะ แต่ไม่เคยแพ้ท้องเลย ตอนนี้ใกล้แปดเดือนแล้วค่ะ

VIP Member

ไม่แพ้ท้องค่ะ ขี้เหร่ กินของหวานไม่กินเปรี้ยว เขาว่าถ้าเราขี้เหร่ลูกจะแย่งความสวยจากแม่ค่ะ

Super Mum

แล้วแต่ฮอร์โมนแม่ค่ะ ไม่เกี่ยวว่าลูกเพศไหน ฝส่วนตัวได้ลูกสาวไม่แพ้เลยค่ะ จะ 9 เดือนแล้ว

Câu hỏi liên quan