25 Các câu trả lời

งดข้าว งดน้ำ หลังเที่ยงคืนค่ะ ของเราตรวจสี่รอบ เจาะเข็มที่ 1 เสร็จ ให้กลืนน้ำตาล 4 ขวด ประมาณ 200 กรัม (ขวดละ 50 กรัม) รอ 1 ชั่วโมง แล้วเจาะเข็ม 2 แล้วก็รออีก 1 ชั่วโมง จนกว่าจะเจาะครบ 4 เข็ม ถึงจะทานข้าวได้ค่ะ ปล.ที่บ้านเรามีคนเป็นเบาหวานด้วยค่ะ

ผ่านค่ะ ไม่เกิน 140 พอเรากลืนน้ำตาลเสร็จก็ไปเดินออกกำลังกาย เพื่อให้ร่างกายย่อยน้ำตาล เพื่อนแนะนำมาอีกทีค่ะ

เราไปตรวจครั่งแรกเหมือนกันไม่ได้งดไป หมอให้กินน้ำตาล 50 กรัมแร้วเจาะเลือด สรุปค่าน้ำไม่ผ่าน ต้องตรวจอีกครั่ง โดนสั่งงด น้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืน ตรวจรอบ 2 #ถ้าแม่ทนความหิวได้ งดไปเลยคะ จะได้ผ่านการตรวจรอบแรก

บ้านนี้ ตื่นเช้ามาไปตรวจเลยค่ะ ไม่กินข้าวเช้า กลัวเจอเบาหวาน หมอให้กลืนไป 4ขวดขวดล่ะ50gเทรวมกันกินครั้งเดียว แล้วรอครบ1ชั่วโมงเจาะเลือดค่ะ วันนั้นเจาะไป4เข็ม เว้น1ชั่วโมงค่อยไปเจาะอีก แขนช้ำหมดจ้า

บ้านนี้หมอให้งดตั้งแต่เที่ยงคืนคะ

รอบแรกแนะนำให้ทานน้อยๆ แบบรองท้องไปก่อนคะ งดขนมปัง เพราะรอบแรกเรากินไปเต็มที่ค่าน้ำตาลเกินคะ โดนรอบสองงดน้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืนกว่าจะเจาะเลือดเสร็จทรมานคะ

อยากสอบถามค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์19 สัปดาห์ แต่รู้สึกปวดท้องหน่องข้างซ้ายอยากทราบว่าแม่บ้านไหนเป็นแบบนี้บ้าง ปวดมาทีนี้ต้องเอามือกุมท้อง เป็นเพราะสาเหตุรัยค่ะ

มดลูกขยายตัวคะแม่บ้านนี้ก้อเป็น มักจะปวดตอนลุก หรือตอนนั่ง พอ2-3วันอาการก้อดีขึ้นเองคะ

พึ่งกลืนน้ำตาลมาค่ะ 50 กรัม กินอาหารได้ค่ะ แต่แนะนำกินน้อยๆนะค่ะ หรือไม่กินดีกว่าค่ะ ส่วนเรากินเยอะค่ะ ทำให้ตรวจรอบแรกไม่ผ่านค่ะ รอกลืน 100 กรัมค่ะ

สู้ๆๆๆๆ ✌️✌️✌️✌️

พึ่งไปกลืนน้ำตาลมาเมื่อวานค่ะ หมอสั่งงดอาหารหลังเที่ยงคืน แต่จิบๆน้ำเปล่าได้ค่ะ กลืนน้ำตาล 1 แก้ว เจาะเลือด 3 หลอด

หมอนัดวันที่28ค่ะ

แล้วแต่หมอสั่งค่ะ ถ้ากลืน50 ครั้งแรกส่วนมากไม่งดถ้าผ่านก้อผ่านเลย ถ้า50 ไม่ผ่านหมอจะสั่งงดข้าวน้ำ จนเจาะเสร็จค่ะ

บ้านนี้ป้าหมอบอกให้กินก่อนมาตรวจครึ่งชั่วโมงคะ ไม่โดนสั่งงดอะไรเลยเพราะในบ้านไม่มีประวัติคนที่เป็นเบาหวาน

บ้านนี้ งดน้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืน แล้วก็เจาะเลือดตรวจเบาเบาหวานค่ะ รอลุ้นผลวันที่ 04 กรกฎาคมค่ะ

Câu hỏi liên quan