2 Các câu trả lời

ทานบ้างพอหายอยากได้ค่ะ แต่ไม่ควรทานเยอะ ทานบ่อย โซเดียมสูง มีสารปนเปื้อนเยอะ เลี่ยงได้ เลี่ยงมาทานอย่างอื่นก่อนนะคะ บ้านนี้ก่อนท้องก็ชอบค่ะ พอท้องมา ทานน้อยลงจนเลิกทานเลย ไม่อยากให้ผลกระทบไปตกที่ลูก ห้ามใจได้ก็ห้ามค่ะ นึกถึงลูกเยอะๆ^^

ขอบคุณค่ะคุณแม่ ตอนนี้อยากมากแต่นึกถึฃลูกแต่พออยากกินบางทีน่ำตาจะไหลให้ได้เลยค่ะ ขอบคุณนะค๊าที่ร่วมแบ่งปันข้อมูลค่า 😊

ทานได้ค่ะ นานๆ ทีและพยายามอย่าทานเยอะ เพราะอาหารพวกนี้มีโซเดียมสูง และมีงานวิจัยรายงานว่าพวกสารกันเสียอาจกระตุ้นให้ทารกเป็นออทิสติกได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะที่เข้ามาให้ความรู้นะค๊า😊จะลองปติบัตืตามค่ะ

Câu hỏi liên quan