3 Các câu trả lời

โดยปกติไข่จะตกก่อนมีประจำเดือน 14 วัน แต่ก็อาจแตกต่างกันไปแต่ละคน ขึ้นกับรอบเดือนค่ะ โดยส่วนใหญ่แล้ว ผู้หญิงเรามักมีประจำเดือนทุกๆ 28 วัน ไข่จะตกในวันที่ 14 ของรอบเดือนค่ะคุณแม่ ถ้ารอบเดือนตรงทุกเดือนนะคะ คุณแม่อาจใช้แผ่นเทสไข่ตกหรือนับวันหรือใช้แอพช่วยก็ได้ค่ะ ซึ่งเมื่อไข่ตกแล้ว การปฏิสนธิจะต้องเกิดขึ้นภายใน 24 ชม.เท่านั้น เพราะไข่ตกมาแค่ 24 ชม.ค่ะ แล้วจะฝ่อไป หากอยากมีลูก ให้มีเพศสัมพันธ์ก่อนวันไข่ตก 2 วัน,วันไข่ตก และหลังวันไข่ตก 2 วัน จะดีที่สุดค่ะคุณแม่ อสุจิจะแข็งแรงและปริมาณมากกว่าการมีเพศสัมพันธ์ทุกวัน และที่ให้ดักหน้าวันไข่ตกคือ อสุจิจะได้เข้าไปรอเจอไข่ที่ตกมาพอดีค่ะ อสุจิสามารถอยู่ในช่องคลอดได้ 2-5 วัน และการดักหลังวันไข่ตก คือเผื่อว่าไข่ตกช้า ก็ยังมีโอกาสมีลูกได้ค่ะ^^

บ้านนี้รอบเดือน 28 วัน วันไข่ตกประมาณ 14 วันหลังประจำเดือนมาวันแรกคะ ควรใช้app คำนวณเพราะรอบเดือนแต่ละคนไม่เท่ากันคะ และที่ตรวจไข่ตกด้วยคะ

อยากได้ลูกสาวทำไงดี ลูกชายมา2แล้ว งืออออ

Câu hỏi liên quan