12 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็ฝากโรงพยาบาลรัฐเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอตอน 21 สัปดาห์หมอให้ฟังแต่เสียงหัวใจน้องไม่ได้ซาวด์ดูเพศน้องให้เลยค่ะ ก็เลยถามหมอว่าประมาณกี่สัปดาห์คะถึงจะรู้เพศน้อง หมอบอกว่าสักประมาณ 25-26 สัปดาห์ค่อยมาซาวด์ดูเพศน้อง

เราฝากรพ.รัฐเหมือนกันค่ะ แต่คุณหมอบอก และคุยด้วยดีมากๆ บอกให้ดูหัวใจน้องเต้น ซาวด์ตอน20w หมอก็บอกอาจจะรู้เพศเลยน่ะ อาจจะ พอซาวด์ก็รู้เลยค่ะ และคุณหมอก็คุย+แนะนำนิดหน่อย ถือว่าโอเคนะมากๆเลยค่ะ

รพ.รัฐที่เราฝากพยาบาลจะบอกเลยค่ะว่าเขาไม่เน้นซาวเพศถ้าเห็นก็คือบอกเขาเน้นดูความผิดปกติของร่างกายค่ะ ถ้าอยากรู้เพศลองไปซาวด์ที่คลินิคดูค่ะ

เหมือนกันค่ะแม่บ้านนี้จะซื้อของให้ลูกเเต่ไม่รู้ว่าน้องเป็นเพศอะไรบางคนบอกผู้ชายแต่แม่ดูเองเหมือนเป็นเด็กผู้หญิงค่ะ🥹🤍

ขอบคุณมากเลยนะคะแม่พอดีจะซื้อของเตรียมให้น้องแต่แม่ดูในใบอัลตร้าซาวด์ไม่ออกงับ🙏🤍

สระบุรีโคตรแย่ซาวด์ไวมากหน้าจอก็ไม่หันมาให้ดูถามเพศก็บอกไม่รุ้ ผู้ช่วยพยาบาลแย่พูดจากไม่ดี

ฝากรพ.รัฐ ไม่บอกเหมือนกันค่ะ หมอให้ดูแค่ร่างกายส่วนต่างๆน้องกับฟังเสียงหัวใจค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ได้ติดเครื่องฟังหัวใจเลยค่ะ ซาวด์ตรวจร่างกายน้องอย่างเดียว

บ้านนี้ถามหมอตอนหมอซาวด์เลยค่ะว่าเห็นเพศน้องมั้ยแม่ใจร้อน😊😊

บ้านนี้บอกเพศแต่ไม่มีภาพซาวด์ให้ค่ะ รพ รัฐ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ จะถาม ก็ไม่กล้าถาม

ไม่มีรูปหว่างขาเลยไม่เห็นเพศค่ะแม่

ต้องไปคลีนิคแล้วงานนี้ พ่อเขาอยากรู้เพศ😅