21 Các câu trả lời

บอกได้แค่ตัดช้อยที่2ออก เหลือ1กับ3เลือกแค่นี้ค่ะ หรือโซนบางนา ไทยนครินทร์กับศิครินทร์ก็โออยู่นะคะ แต่2ที่นี้จะลดระดับจากช้อยที่แม่เลือกไว้ค่ะ

ศิครินทร์เราเคยไปแล้วคะ ตอนนั้นฝากครรภ์ที่นั่นตั้งแต่อายุครรภ์ 5 สัปดาห์ต้องเสียน้องไปตอนอายุ 14 สัปดาห์ ตอนนั้นคุณแม่มีเลือดไหลนิดหน่อยไปหาหมอพบว่าน้องหยุดหายใจเอง หมอแนะนำให้เราขูดมดลูก แต่จะมีค่าใช้จ่ายประมาณ 7 หมื่นบาท สามารถขูดวันนั้นได้เลย(ตอนฝากครรภ์จ่ายเอง) แต่คุณแม่มีประกันสังคมที่นั้นด้วยพอขอย้ายมาใช้สิทธิ์ประกันสังคมเพื่อขูดมดลูก พยาบาลแจ้งว่าห้องผ่าตัดไม่คิวไม่ว่างอาจต้องรอคิวประมาณ 1-2 เดือน พอดีคุณแม่มีญาติทำงานอยู่ รพ เอกชน ชื่อดังของเมืองไทยรู้เรื่องนี้เลยโทรมาจัดการให้ถึงได้ขูดมดลูกในวันนั้น ไม่งั้นคุณแม่ต้องอุ้มลูกที่เสียแล้วจนกว่าจะถึงคิวหรือเขาจะหลุดออกมาเอง ตอนนี้คุณแม่ฝากครรภ์ที่โรงพยาบาลวิภาวรามกับคุณหมอลักขณา หิรัญ คุณหมอโอเค แต่จะไม่โอเคเท่าไหร่ก็พยาบาลเท่านั้นหนะคะ

คลอดที่บางประกอก 9 คะ ประสบการณ์ ตรง บริการแย่มาก ห้องพักเล็ก วินิฉัยโรคแย่มาก มั่วมาก บอกตรงว่าแย่มาก อย่าได้ไปฝากท้องเลย แล้วจะเสียใจจริงๆ

ถ้าเรื่อง หมอสูติ พระราม9ิ ต้องคุณหมอศุภชัยเลยค่ะ เพื่อนเราคลอดกับหมอศุภชัยค่ะ ดีมากค่ะ ทั้งบริการพยาบาลในห้องคลอด คอยให้กำลังใจตลอดค่ะ

ส่วนตัวเป็นอะไร ก็เข้าที่ บาง1 คะ ไปบาง9 ไม่เคยหายเลยคะ แนะนำ หมอกอบชัย กาญจนาพงศ์กุล ส่วนเรื่องห้อง มีหลายราคา พยาบาลใจดีคะ

นพ.ศุภชัย สมิทธิเมธินทร์ หมอสูติ พระราม9 เราอยู่ในภาวะมีบตุรยาก ก็มาที่นี่แหลัค่า คุณหมอช่วยได้ เราลุ้นอยู่ปียึงกว่าจะติด

หมอศุภชัย พระราม9 เลยค่ะ ลองโทนรัดไปจองเวลาดูนะคะ พอดีคุณหมอเขาตรวจหลายที่อยู่นะ https://www.praram9.com/medicalcenter/obstetrics-gynecology-center/

ลองหาข้อมูลจากที่นี่ไหมคะ https://th.theasianparent.com/%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B5-%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B5

มีคนแนะนำ หมอศุภชัย พระราม9 ค่ะ คุณหมอดูแลเพื่อนเราดีนะจนเคยคิดจะไปฝากด้วยเหมือนกันถ้าท้องอีก

อยากทำ IUI พระราม9 มีโรงพยาบาลไหน หรือคุณหมอคนไหนแนะนำบ้างคะ อยากมีลูกมากเลย เรารอมาหลายปีแล้ว

อีกทางเลือก รพ.สมิตเวท ศรีนครินทร์ ราคาจะใกล้เคียงกับ รพ.พระรามเก้า และอีกที่ รพ. วิภารามคะ

Câu hỏi liên quan