7 Các câu trả lời

ถ้าคุณหมอบอกว่าได้ก็ไม่น่ามีปัญหาค่ะ บ้านนี้ผู้ใหญ่ในบ้านเสียงแตกเป็น 2 ฝ่าย ฝ่ายนึงบอกป้อนเดือนที่ 4 อีกฝ่ายบอกให้รอ 6 เดือน แต่เราคิดว่าจะให้คุณหมอเป็นคนประเมินให้ค่ะ ตอนนี้น้องเพิ่งได้ 3 สัปดาห์

ตามหลัก ต้อง 6 เดือน แต่บางคนหมอประเมินว่าป้อนได้ก็เริ่มป้อนได้ค่ะ ครั้งแรกๆ แค่ช้อนชาพอค่ะ ให้ลำใส้น้องปรับตัวในการย่อย แล้วค่อยๆ เพิ่มปริมาณค่ะ

บ้านนี้เริ่มป้อนครั้งแรกตอนน้องได้ 6 เดือน 1 วันค่ะ

บ้านนี้หมอประเมินให้ป้อนตอน5เดือนกว่าค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ป้อนตอน 6 เดือน ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้6เดือนคะ

Super Mum

6 เดือนค่ะ

Câu hỏi liên quan