6 Các câu trả lời

ซาวด์กับน้ำหนักเวลาคลอดจริง น่าจะแตกต่างเยอะค่ะแม่ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้น้ำหนักแม่ขึ้นมา เกือบ 20โลแล้ว ไปซาวด์ตอน 33 2 นน.น้อง 2600 ตอนนี้ 33 5 แล้วค่ะ กินทุกอย่างเหมือนกันค่ะ

Super Mum

หมอเคยบอกไว้นะคะว่าอย่าบำรุงมากจนเกินไป เพราะอาหารของเรา ส่งถึงเด็กแค่15% เดี๋ยวสัก36สัปดาห์ขึ้นไปจะน้ำหนักขึ้นพรวดเดียวเลยค่ะ อาจจะถึง2.8-3.0+ เลยค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ กังวลมากๆเลย

กินเยอะแต่ต้องเลือกกินด้วยค่า บ้านนี้ แม่น้ำหนักขึ้น แค่4โลกว่า (ไม่แพ้ท้องเลย) แต่ลูกหนักเกือบ3โลแล้วค่ะ

ถ้าแม่คลอดธรรมชาติ แนะนำ นน น้อง 2800-3000g พอค่ะ เพราะคนแรกเราหมอบอก พยายามคุมไม่ให้เกินนี้นะ ไม่งั้นคลอดยาก

ขอบคุณมากๆนะคะตั้งใจจะคลอดธรมมชาติเลยแต่น้องยังไม่ให้แม่เจ็บเตือนเลยค่ะ

บ้านนี้กินอาหารของทุกอย่างปกติ นมของบำรุงกินบ้างไม่กินบ้าง เมื่อคืนแม่ไปรพ.น้ำหนักน้อง 34+3 2400gคะ

ต่อให้เราจะกินเยอะหรือน้ำหนักขึ้น20โล เด็กได้รับมาแค่1-2โลค่ะ