10 Các câu trả lời

ของเรา 25 week หมอให้กลืนน้ำตาลไป 2 ขวด ทั้งที่เราก้ไม่ได้เสี่ยงอะไร แต่ตอนกลืนคือแทบจะอ้วก 😂 มันหวานเกินไป แต่ผลของเราออกมาปกติดี ไม่เสี่ยงอะไรเลย

ของหนูสงสัยคงไม่ได้ตรวจค่ะ หมอไม่พูดอะไรเลย555

ท่าพ่อแม่หรื่อคนในครอบครัวไม่มีใครเป็นก็ไม่ได้ตรวจ ท่ามีค่อยได้ตรวจค่ะ เราได่กิน2ครั้ง ตอน16สัปดาและ26สัปดา

อ่อ โอเคค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

คุณหมอเค้าจะดูความเสี่ยงเราก่อนคะถึงจะตรวจหาค่าน้ำตาล ไม่เสี่ยงไม่ตรวจคือดีแล้วคะคุณแม่จะได้ไม่ทรมาน

TapFluencer

ของเรานน.ขึ้นเยอะในเดือนเดียวค่ะ เลยได้กลืนน้ำตาล ตอนนี้เรา 25 วิค หมอนัดตรวจตอน 27 วิคค่ะ

ของหนูหมอไม่ได้บอกอะไรเลยค่ะ สงสัยหนูคงไม่ได้ตรวจ555

ถ้ากรรมพันธุ์ไม่มีเบาหวานหรือน้ำหนักภายใน1เดือนขึ้นไม่เยอะก็ไม่ได้กลืนน้ำตาลค่ะ

ตอนนี้ได้หกเดือน น้ำหนักขึ้นแค่เดือนละโลเองค่ะ555

ไม่เป็นเบาหวานดีแล้วค่ะ ถ้าเป็นจะเหมือนบ้านนี้ ทรมานมากกว่าจะออกลูก

Super Mum

ตรวจเลือดแล้ว หากไม่เสี่ยงก็ไม่ต้องกลืนน้ำตาลค่ะ

ของเราตรวจเลือดก้ปกตินะ ไม่มีอะไรเสี่ยงเลย แต่โดนกลืนน้ำตาลไป 2 เลย

น้ำหนักแม่ก่อนตั้งครรภ์ไม่เกินมาตรฐานไม่กินค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ก็ไม่ได้ตรวจค่ะ

หมอนัดตรวจตอน 7 เดือนค่ะ