1 Các câu trả lời

VIP Member

ส่วนใหญ่จะตามกำลังซื้อของแม่ค่ะ ยกตัวอย่างคร่าวๆสำหรับลูกสาวบ้านนี้นะคะ 1. เสื้อผ้า ชุดนอนกลางวัน 5 ชุด กลางคืน 5 ชุด ชุดไปหาหมอ 3 ชุด 2. ผ้าอ้อมสำหรับเช็ดลิ้น เช็ดส่วนต่างๆที่โดนร่างกายลูก 2 โหล จะใช้แบบดีๆหน่อยค่ะ ส่วนแบบรองฉี่ 1 โหลค่ะ 3. กางเกงผ้าอ้อม 1 โหล , ผ้าอ้อมสำเร็จรูปวันคลอด 84 ชิ้น 2 แพ็ค (น่าจะเหลือเยอะ) 4. ถุงมือ ถุงเท้า หมวก 5 ชุด 5. ผ้าขนหนูเช็ดตัว 3 ผืน 6. ผ้ารองฉี่ 3 ผืน 7. ผ้าห่ม 3 ผืน 8. ผ้าคลุมให้นม 9. เครื่องปั้มนม ถุงเก็บน้ำนม ขวดนม 4ออน 5ขวด 10. เครื่องอบ UV 11. อุปกรณ์อาบน้ำ ( อ่างอาบน้ำ,แชมพูสระ อาบ , ฟองน้ำ ) 12. ผลิตภัณฑ์ลดผื่น , ครีมกันยุง , ครีมทาผิว , ออยบำรุงผิว 13. อุปกรณ์ต่างๆ เช่น กรรไกรตัดเล็บ หวีแปรงอ่อน สำลีก้อน สำลีแผ่น คอตตอนบัต ฯลฯ 14. เบาะนอน มุ้งครอบ นี่ประมาณเบื่องต้นค่ะ บ้านนี้เตรียมยันคาซีท เป้อุ้ม เตียง และอื่นๆอีกเยอะเลยค่ะ 😂 ทั้งนี้ทั้งนั้น แล้วแต่กำลังซื้อของคุณแม่เลยค่ะ น้อยกว่านี้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ ตามความเหมาะสมได้เลย

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำค่ะ🥰