15 Các câu trả lời

ปกติค่ะ ลองเปลี่ยนท่านอนดู บ้านนี้ท้องแรกชอบนอนหงาย นอนแล้วสบายมากไม่มีปัญหาอะไร แต่ท้องสองนอนหงายแล้วหายใจไม่สะดวกก็ต้องเปลี่ยนเป็นนอนตะแคงสลับซ้ายขวา หรือถ้าอยากนอนหงายก็เอาหมอนมารองหลัง กึ่งตะแคงกึ่งหงายก็นอนได้สบายดีด้วยค่ะ

ไม่เลยค้า แต่รู้สึกท้องแข็งบ่อย นอนหงายไม่ได้เลยหายใจไม่อิ่ม

Super Mum

อยู่ที่คนนะแม่บ้านนี้นอนหงายรู้สึกสบายแต่พอตะแคงแล้วรู้สึกหายใจไม่อิ่มแม่ลองปรับเปลี่ยนท่าดูนะค่ะอันไหนสบายก็นอนท่านี้ค่ะ

TapFluencer

ท้องตึงเพราะอิ่มข้าวหรือป่าวคะ หรือแน่นหน้าอกเพราะกรดไหลย้อน ถ้ากินข้าวแล้วไม่ได้นั่งพักแล้วมานอน อาการเราจะเป็นประมาณนี้ค่ะ

ปกติค่ะแม่ บ้านนี้เริ่มเป็นตั้งแต่4เดือนตอนนี้5เดือนเหมือนกันส่วนมากนอนตะแคงซ้ายหรือขวาค่ะสบายตัวหายใจโล่งไม่เหนื่อยด้วยค่ะ

หมอแนะนำว่าท่าที่ดีที่สุดคือตะแครงซ้ายคะ ถ้าหลีกเลี่ยงได้ไม่ควรนอนหงายยิ่งช่วงไตรมาสสุดท้ายหลีกเลี่ยงนอนหงายคะ

ท้องอืดรึเปล่าคะ แต่นอนหงายจะนอนได้ไม่นานอยู่แล้วค่ะ เน้นตะแคงมากกว่า แต่เรานอนหงายแล้วรู้สึกสบายค่ะ

Super Mum

น้องเริ่มตัวขยายมากขึ้นแม่จะเริ่มรู้สึกอึดอัด แนะนะนอนตะแคง หาหมอนรองท้องไว้จะช่วยได้ค่ะแม่

TapFluencer

ปกติค่ะ พยายามอย่านอนหงาย ถ้ารุ้สึกว่านอนหงายละสบายให้นอนหมอนสูง30องศา อย่านอนราบค่ะ

ปกติค่ะ ลองนอนตะแคงดูค่ะ ตอนท้องนี่ก็เป็นค่ะ เป็นตอนนอนหงาย

TapFluencer

นอนตะแคงซ้ายดูนะค่ะปอดจะทำงานได้ดีหายใจได้สะดวก

Câu hỏi liên quan