ลูก

อยากทราบค่ะพอดีลูกเราเป็นเด็กผ่าคลอดไม่ใช้คลอดเอง คลอดเมื่อวันที่18พ.ค63 พอวันที่19หมอมาตรวจลูกเราแล้วบอกกับเราว่าต้องส่งตัวไปโรงบาลใหญ่อีกโรงบาลนึง แล้วแจ้งกับเราว่าสะโพกน้องหลุดจับดูแล้วมันมีเสียงเราก็งงหลุดได้ยังไงเพราะลูกเราพึ่งคลอด อาจารหมออีกโรงบาลตรวจดูก็บอกว่าหลุดจิงแล้วถามเราว่าโรงบาลที่ส่งตัวมาบอกสาเหตุมั้ย เราก็ตอบไปว่าไม่ได้บอกอะไรเลยแค่บอกว่าส่งตัวมาที่นี้ แล้วอาจารหมอก็ส่งตัวลูกเราไปรักษาต่อที่ศรีราชา พอไปตรวจหมอก็บอกว่าหลุดแต่ยังไม่แน่ใจขอให้เราพาลูกไปหาหมอใหม่ในวันจันน่าแต่ถ้าหลุดลูกเราต้องใส่เฝือก #อยากทราบค่ะมันเกิดจากการที่เราผ่าคลอดด้วยรึป่าวค่ะหรือตอนผ่าคลอดหมอกับพยาบาลทำแรงเกินไปเกี่ยวกันรึป่าว

1 Các câu trả lời

VIP Member

สาเหตุเป็นได้ตามที่แม่พูด หรืออาจมาจากสาเหตุอื่นอีก คงต้องถามหมอที่ทำคลอดรพ.แรกค่ะ. ตอนนี้ต้องเป็นยังไงบ้างคะแม่

รอซาวค่ะ วันจันค่ะ