2 Các câu trả lời

ถ้ากินยาคุมแผงแรกๆอาจมีเลือดออกกระปิดกระปอยได้ไม่ผิดปกติครับถ้ากินยาคุมไปนานๆสัก 2-3 แผงขึ้นไปบางคนก็ไม่มีรอบเดือนไปเลยก็มีอันนี้ก็ไม่ผิดปกติเช่นกันครับยิ่งคุณแม่หลังคลอดแต่ให้น้องทานนมเราอยู่บ่อยๆนานๆวันนึงหลายๆครั้งเว้นหน้าไม่เกิน 1 3 4 ชั่วโมงรอบเดือนหลังคลอดก็อาจจะหายไปเลยจนกว่าน้องจะหย่านมไปแล้วก็มีกว่ารอบเดือนจะกลับมา แต่คุณแม่ต้องมั่นใจตัวเองด้วยนะครับว่าไม่ทานยาคุมลืมหรือเวลาคลาดเคลื่อนบ่อยๆเพราะถ้าลืมหรือเวลาคลาดเคลื่อนบ่อยๆอาจจะมีสิทธิ์ท้องได้

เลทแค่ครึ่งชม. บ้างวัน ประจำเดือนมาเร็วอาจเป็นเพราะ แม่กินยาคุมเร็วไปหรือไม่ก็ไม่รู้ หลังจากตรวจหลังคลอดเสร็จแม่ก็กินยาคุมเลยค่ะ

ไม่ผิดปกติค่ะ กินยาคุมบางทีประจำเดือนก็ไม่มาก็มีค่ะ แต่แม่ต้องรู้ว่าตัวเองไม่เคยลืมกินยาคุมนะคะ ของเราบางทีไม่มา ไม่มั่นใจ ซื้อที่ตรวจฉี่ค่ะ เพิ่อความสบายใจ เราเป็นบ่อยๆประจำเดือนไม่ค่อยมาค่ะ

Câu hỏi liên quan