10 Các câu trả lời

เจ็บต่างกันค่ะ คลอดเองจะเจ็บแค่ช่วงรอปากมดลูกเปิดครบ10เซน พอน้องออกมาทุกอย่างจะโล่งมากพักฟื้นไวด้วย ส่วนผ่าคลอดนอนสบายช่วงผ่าและตอนมีฤทธิ์ยาชากับแก้ปวดอยู่ พอหมดฤทธิ์ยาชากับแก้ปวด โคตรจะปวดแผลเลยค่ะ และกว่าจะฟื้นตัวต้องใช้เวลา

เจ็บแตกต่างกันค่ะ คลอดเอง เจ็บท้องรอปากมดลูกเปิดทรมานเหมือนกระดูกหักทั้งตัว พอคลอดเสร็จก็หายเหมือนปิดทิ้ง ผ่าคลอดไม่ทรมานเจ็บท้อง แต่ผ่าเสร็จ เจ็บแผลหน่วงแผลที่ผ่า

จากใจคนผ่ามา 3 ท้อง ท้องเองได้คลอดเองดีกว่าค่ะ ฟื้นตัวไว วัน-2วันก็แข็งแรง ส่วนผ่าคลอดใช้เวลาเกือบเดือน เกือบเดือนนี่เฉพาะแผลด้านนอกนะคะ ด้านในหน้าจะ3-6เดือน

แม่บ้านนี้คลอดธรรมชาติค่ะเจ็บแค่ตอนปวดท้องคลอดหลังคลอดก็สบายตัวเลยค่ะแม่ท้องคนที่2แลัวก็จะคลอดธรรมชาติเหมือนเดิมค่ะแม่

ผ่าคลอดเจ็บตอนฟื้นกับหมดยาชา คลอดธรรมชาติเจ็บท้องแค่ตอนรอคลอดกับรอปากมดลูกเปิดแผลฝีเย็บเจ็บแบบทนได้ค่ะ

เจ็บแตกต่างกันค่ะคลอดเองจะเจ็บแค่ตอนปากมดลูกเปิดถ้าผ่าจะเจ็บแผลผ่าหลังจากยาชาหมดหลายวัน

แนะนำคลอดธรรมชาติค่ะ ฟื้นตัวเร็ว เพราะบ้านนี้ก็อยากจะคลอดธรรมชาติจ้า😊

หมอก็ให้คลอดธรรมชาติค่ะแต่กลังจะได้ผ่า🥹

ผ่าคลอดทรมานมากสุดก็ตอนลุกครั้งแรก พึ่งผ่ามาได้5 วัน

Super Mum

ถ้าร่างกายพร้อมแนะนำคลอดธรรมชาติค่า

หมอให้คลอดเองค่ะแต่กลัวได้ผ่า🥲

เจ็บเหมือนกันคะ

Câu hỏi liên quan