7 Các câu trả lời

แนะนำคุณอม่ถ้าไม่สบายใจหรือกังวลควรปรึกษาหมอค่ะ​ เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกัน​อีกอย่างน้องยังอายุน้อยมาก คุณแม่ดูคู่มือประเมินพัฒนาการเด็ก​ DSPM​ ดูนะค่ะ​เค้าจะมีบอกวิธีพัฒนาพัฒนาการน้อง​ แนะนำว่าถ้าน้องยังไม่มองตามให้แขวนโมบายสีๆให้น้องดูบ่อยๆค่ะ

แม่พยายามสื่อสารกับน้องนะคะ หาตุ๊กตาที่มีเสียงกรุ๊งกริ๊งมาเขย่าให้เค้าฟัง เพราะช่วงนี้เด็กจะมองเห็นเรายังไม่ชัดเท่าไหร่ค่ะ แต่เค้าจะรับรู้ผ่านการได้ยินค่ะแม่

ใจเย็นๆค่ะแม่ พูดเยอะๆ เดี๊ยวเค้าเริ่มชินเสียงเรา พอเค้าเริ่มมองชัด เดี๊ยวน้องโต้ตอบด้วยจ้าแม่

VIP Member

เริ่มมองเริ่มจ้องหน้าแม่ตั้งแต่ยังไม่ถึง1เดือนคะ เริ่มสื่อสารตั้งแต่เดือนกว่าๆคะ

บ้านนี้ไม่มองเลย

VIP Member

ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ คุยกับน้องบ่อย น้องจะชินเสียงเราคะ

บ้านนี้เริ่มมองหน้า1เดือนสื่อสารตอนจะเข้า2เดือนจ้า💕

ประมาณ 2 เดือนค่ะ มองหน้า พอเล่นด้วยก็ยิ้มตอบ

2เดือนครึ่งคะมองหน้าแล้วยิ้มให้

Câu hỏi liên quan