47 Các câu trả lời

รพ รัฐแต่ละที่อาจไม่เหมือนกัน ที่รามาซาวทุกรอบที่นัดเลยค่ะ

แม่ลองเปลี่ยน รพ ดูมั๊ยคะ เพื่อความสบายใจ

เราซาวน์ทุกครั้งตั้งแต่ฝากครรภ์9วีคถึงตอน39+2วันผ่าคลอดค่ะ

ด้านนี้เคยซาวด์ตอน13วีคกับ24วีคค่ะมีนัดซาวด์อีกที36วีคค่ะ

เราฝาก14วีคได้ซาวด์ค่ะหมอนัดซาวด์อีกที20วีคค่ะ โรงบาลรัฐ

น่าจะไม่ย้ายค่ะ แค่เปลี่ยนไปซาวด์ที่คลินิกแทน

โรงพยาบาลรัฐไปพบหมอสองครั้ง ได้ซาวด์ทั้งสองครั่งค่ะ

โรงบาลรัฐบางที่ ไม่ได้ซาว ทุกเดือนเหมือนคลีนิกนะแม่

บ้านนี้ตอนท้องฝากคลีนิกคะ หมอซาวให้ทุกนัดเลย

ของเราพึ่งไปฝากตอน19weekหมอนัด4ครั้ง ได้ซาวด์ทุกครั้ง

นี่ไม่ฝากตั้งยังไม่ครบเดือนจนตอนนี้4เดือน ยังไม่ได้ซาวด์เลยค่ะ

VIP Member

ปกติซาวด์ทุกเดือนนะค่ะ ตั้งแต่ฝากครรภ์เลย

นี่ไม่เคยได้ซาวด์เลยค่ะ🥲

รพ เราไปฝากตอน19วิคไม่ได้ ซาว เขารับซาวแค่10คนต่อวัน

ของเราเข้า4เดือนแล้ว ยังไม่ได้ซาวด์เลยสักครั้ง

ตอนฝากครรภ์ครั้งแรกกับตอนตรวจดาวน์ซินโดรม

นี่ยังไม่ได้ทำไรเลย มีแค่เจาะเลือดตรวจโรค