4 Các câu trả lời

ลูกเรา3 เดือนกินนมทีละ 2 ออน ห่าง 2-3 ชม. เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 7 โลแล้ว

น้ำหนักแรกคลอด 3780 กรัม ไปฉีดวัคซีน 2เดือน หนัก 4760 กรัมค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ชั่งอีกค่ะแม่ พรุ่งนี้จะพาไปปรึกษาหมอดูค่ะ ตอน2เดือน หมอบอกว่าน้องสูงค่ะน้ำหนักเลยค่อนข้างน้อย แต่ถ้าไม่เทียบกับส่วนสูงถือว่าน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

2เดือน26วันเหมือนกันค่ะ กินครั้งละ2ออน นานๆกินทีเหมือนกันค่ะ

แล้วน้องน้ำหนักขึ้นไหมค่ะแม่

น้องน้ำหนักเท่าไหร่ค่ะแม่?

ขอบคุณแม่น่ะค่ะที่มาแชร์ประสบการณ์ แล้วน้องกินนมเยอะไหมค่ะตอนที่น้องมีอาการอ้วกค่ะ

อุ้มเรอไหมคะ

อุ้มเรอทุกครั้งค่ะแม่ เคยพาไปปรึกษาหมอ หมอบอกระบบย่อยน้องยังไม่แข็งแรง กินนมไปจะย่อยช้าพอกินนมครั้งใหม่เข้าไปก็เลยทำให้อ้วกพุ่ง หมอให้ยาช่วยย่อยมาช่วยแต่ก็ไม่หายอ้วกพุ่งค่ะ

Câu hỏi liên quan