1 Các câu trả lời

น้ำเยนไม่น่าเกี่ยวนะคะ เราทานน้ำเยนตลอดค่ะ ปล่อยนมคัดบ่อยๆทำให้นมหดได้ค่ะ เราตอนนี้เต้าล้วน ไม่มีเลยค่ะอาการคัดนม เพราะลูกคงดูดบ่อยค่ะ เวลาน้องดูดแลเวนมจี๊ดก้ไหลออกพร้อมกันทั้งสองข้างนะคะ น้องก้นน.ดีค่ะ ลูกดูดบ่อยๆนมก้มาเรื่อยๆค่ะ

เหมือนที่แม่บอกแหระค่ะ น่าจะเพราะปล่อยให้คัดบ่อย บวกกับน้องดูดอยู่ตลอดเลย เมื่อก่อนมีปั้มออกให้กินกับขวด เดี๋ยวนี้ 95% กินกับเต้า แต่แม่เครียดตรงที่มันออกน้อยกว่าเดิมเยอะมาก 😭

Câu hỏi liên quan