2 Các câu trả lời

บางทีผลเลือดก็อาจจะเป็นผลลวงค่ะแม่ บ้านนี้ตรวจเลือดตอนฝากแม่ปกติค่ะ ไม่ได้ตรวจเลือดพ่อ แต่พอเจาะเลือดตรวจดาว ผลออกมาเสี่ยงสูง1:19 ทั้งที่แม่อายุยังน้อย และครอบครัวไม่มีใครเป็นดาว พอได้เจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาปกติค่ะ

ภาวนาให้เป็นผลดีคะแม่เครียดมากเลย

เบื้องต้นเท่าที่ทราบมา ความสมบูรณ์ของเลือดไม่สามารถระบุได้ว่าลูกมีความเสี่ยงดาวน์ซินโดรมนะคะแม่ หมอบอกเราเป็นพาหะแต่แฟนเลือดปกติ ตรวจคัดกรองแล้วลูกมีความเสี่ยงต่ำค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะแม่

Câu hỏi liên quan